1218 Các câu trả lời

ตรวจเจอตั้งแต่ประจำเดือนขาด 3 วันค่ะ แต่จริงๆอาการออกตั้งแต่ 2 สัปดาห์แรกแล้ว แต่หมอบอกกระเพาะอักเสบไม่ได้ท้อง พออีก 2 สัปดาห์ไปใหม่ ปรากฏว่าท้อง 4w 4d ค่าา

ตอนนั้นคลื่นไส้แล้วก็อาเจียนค่ะ หน้ามืดบ่อยๆด้วย

ก่อนคาดว่าประจำเดือนมา3-4วันค่ะ​ มีอาการแปลกๆ​ ขึ้นสองขีดจางๆ​ หลังจากนั้นวันที่คาดปว่าประจำเดือนจะมา ไปหาหมอ​ หมอให้รออีกเกือบสัปดาห์ค่อยไปฝากครรภ์

คล้ายประจำเดือนมาค่ะ​ หน้าอกใหญ่และตึงขึ้นไม่เจ็บหน้าอกแต่เจ็บหัวนม​แและบวมค่ะ​ ปกติไม่เป็นค่ะ

บ้านนี้ 2เดือนขาดที เเต่พอตัังครรภ์จะมีอาการเด่นขึ้นมาเลยค่ะ อีก1อาทิตย์ ปจด.ขาดครบ1เดือน เลยลองเเอบตรวจดู เจอ2ขีดเข้มเลยค่ะ พอไม่ตรวจที่คลินิค 8 wแล้ว

ของเรายังไม่ถึงรอบประจำเดือนเลยค่ะ แต่ก่อนตรวจมีอาการคลื่นไส้ เวียนหัว ฉี่บ่อยมากๆแล้วก็หน้าอกตึงคัดจนเราแปลกใจเลยซื้อมาตรวจค่ะ

@Yod Kwan Ps ประมาณ5วันค่ะ 😊

ของเราตรวจตอน ปจด.ขาดไป 5วัน คืนของวันที่5ที่ปจด.ขาดตรวจก็ขึ้น 2ขีดว่าท้อง ทั้งคู่เลยค่ะ ตอนนี้คนที่2ได้ 18+4 w แร้วคะ ส่วนคยพี่ได้ 1ขวบ 2เดือน จร้า

เคยตรวจ 10 วันหลังมีเพศสัมพันธ์ ตอนนั้นประจำเดือนยังไม่ขาดก็ขึ้น 2 ขีดแล้วค่ะ แต่ถ้าให้ชัวร์ๆ หลังประจำเดือนขาด 1 อาทิตย์ก็ตรวจได้แล้วค่ะ

ปกติแล้วเราจะนับประจำเดือนวันแรกที่มาหรือวันสุดท้ายทีหมดคะประจำเดือนขาดมา 10วันแล้วตรวจแล้วขึ้นขีดเดียวแบบนี้จะมีโอกาสท้องมั้ยคะ

นับจากวันที่เลือดมาเยอะๆหรือนับจากเริ่มมีนิดๆ

พึ่งไปเอาเข็มออกมาวันที่28พฤศจิกายน ปกติประจำเดือนจะมาทุกวันที่26มีสิทธิ์ท้องไหมค้ะ เเม่บ้านไหนพึ่งไปเอาเข็มออกแล้วท้องบ้างค้ะ

13 วันหลังไข่ตกจ้า ก่อน ปจด. มา 2 วัน ขึ้นจางมากๆทั้ง 3 แบบ เลยค่ะ ณ วันนี้ ประจำเดือนขาด 2 วัน รอขาดครบ 7 วัน จะตรวจซ้ำอีกครั้ง ตื่นเต้นค่า

เป็นประจําเดือน ล่าสุด วันที่ 7 พฤษภาคม แล้วตอนนี้ ตรวจ วันที่ 3 มิถุนายน ตกลง ท้องหรือไม่ ถ้าท้อง นี่เขาเรียกว่ากี่สัปดาห์ค่ะแม่

ท้องค่ะน่าจะท้องอ่อนๆๆค่ะ

Câu hỏi liên quan