19 Các câu trả lời

ของเราก่อนท้องหนัก66 ตอนนี้ห้าเดือนเเล้วเพิ่มขึ้นมาอีก71จ้าา เท่ากันเลย ไปซาวด์มาเมื่อวานได้ลูกผู้หญิงจ้า นํ้าหนักลูกน้อยมี 4ขีดจ้าา เเล้วนํ้าหนักลูกน้อยแม่มีเท่าไรค่ะ เท่ากันหรือเปล่า

บ้านนี้ก่อนท้องน้ำหนัก45 ก่อนคลอดน้ำหนัก53 หลังคลอด40 ลงลูกหมดเลย โชคดีเเล้วค่ะหลังคลอดหุ่นจะได้ไม่พัง เเต่ดูน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็พอ ถ้าน้ำหนักลูกก็น้อย เเม่ต้องบำรุง

ท้องแรกแบบนี้เลยจ้าส่วนใหญ่ท้องไม่ค่อยออกค่ะแม่ ของเรา6เดือนท้องแทบไม่ออกเหมือนคนอวบขึ้นรึกินข้าวอิ่มเฉยๆ ไปเริ่มใหญ่เร็วมากๆตอน7-9เดือนค่ะ

ท้องแรกคุณแม่ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยรู้สึกว่าลูกดิ้นไปรู้สึก 6-7 เดือนรู้สึกมากว่าลูกดิ้นแล้วจ้าถ้าท้อง 2 ท้อง 3 จะรู้สึกลูกดิ้นได้ไวจ้า

บ้านนี้5เดือนเหมือนกันจ้าก่อนท้องแม่หนัก43ตอนนี้46 บางทีก็45-46อยู่ประมาณนี้ แม่ไม่ต้องสนใจท้องว่าเล็กใหญ่แค่นน.ลูกามเกณฑ์ก็พอจ้าแม่😊😊

เราก่อนท้อง 71 ตอนนี้ 5เดือน ลดจร้า เหลือ 65 แถมเบาหวานมาด้วยคะ แต่น้องแข็งแรงตามอายุครรภ์ดีนะคะ คุณหมอซาวทุกนัดตรวจดูเลยคะ

ของเราก็5เดือนเเล้วท้องก็ยังเล็กอยู่เลยนน.เเม่ขึ้นๆลงๆไม่เเตะ50สักทีเเอบกังวลว่าที่กินไปจะลงลูกบ้างมั้ย😂

เหมือนกันเลย 49-50 พอมา4 เดือนเค้าลงมา47 แล้ว

ไม่ต้องกังวลนะค่ะของเราก็นเแ็นแบบนี้แหละตอน5เดือนแทบจะไม่เห็นท้องเลยแต่พเข้าเดือนที่7-9ท้องออกชัดมาก

VIP Member

นี่7เดือน น้ำหนักขึ้นยังไม่ถึง5โลเลยค่ะ ขึ้นๆลงๆ ต้องคุมน้ำหนักด้วยเพราะอยากคลอดธรรมชาติค่ะ

VIP Member

ไม่เล็กหรอกค่ะ ปกติ ของเราจนคลอดนน.ขึ้นมาแค่9โลเอง ท้องจะเริ่มใหญ่เร็วช่วงเข้าไตรมาส3

บ้านนี้คนรู้ว่าท้องตอน6จะเข้า7เดือนค่ะท้องไม่ออกแต่น้ำหนักขึ้นทุกเดือนค่ะ