63 Các câu trả lời

กำหนด26พฤศจิกาค่ะ ได้ลูกสาว กลางคืนนอนไม่เคยหลับสนิทเลยต้องเปลี่ยนท่านอนตลอดหายใจไม่สะดวก ยิ่งตอนลุกไปเข้าห้องน้ำดึกๆปวดสะโพกปวดขาเดินต้องหาที่เกาะ😅😅

ท้องเหมือนกันเลยค่ะแม่กำหนด18พย.แน่นอึดอัดนอนลำบากท้อง2ค่ะแต่ท้องคนแรกได้ช.ไม่เป็นแบบนี้เลย

28 พ.ย. อายุครรภ์6เดือนกว่าพลิกตัวทีคือลำบาก นอนท่าเดิมนานๆจะปวดขา ตั้งแต่ต้นขาไปถึงปลายเท้าต้องตื่นมาเดินให้เลือดไหลเวียน และเบาปวดขาค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ​ กำหนดคลอด​ 21​ พ.ย.​ นี้​ เพศชาย​ ดิ้นเก่งมาก​ กลางคืนนอนไม่ได้​ หายใจไม่ออก​ คือแน่น​ตัวไปหมด​ ทรมาน​มาก​เลย​ 😂😂

ขนาดท้องแน่นๆ ปากยังหิวนะคะ🤣😅

กลางคืน กว่าจะหลับเหมือนกันค่ะ พลิกตัวไปมากว่าจะหา ท่าสบายๆได้ เรากำหนดคลอด9 พ.ย 63 แต่น่าจะคลอดก่อนเพราะจะผ่า จ้า

เหมือนกันเลยยยย แต่น่าจะผ่าคลอดเหมือนกัน

เรากำหนดคลอดประมาณ 24 พย. ค่ะ ตอนนี้เข้าเดือนที่ 7 กังวลว่าลูกน้ำหนักได้ตรงเกณฑ์ไหม ดูท้องจะไม่ใหญ่เลยค่ะ

วันก่อนไปซาวน์มา ประมาณ 28-28วีค นน.น้องคุณหมอแจ้งว่าน้อยไปค่ะ แค่ 1105กรัมเอง แอบเครียดเหมือนกัน ว่าจะบำรุงแล้วจะลงลูกไหมค่ะ

Super Mum

ลองดูนะแม่ สู้ๆค่ะ✌️❤️❤️ https://th.theasianparent.com/insomnia-mom แม่ท้องหลับยาก การแก้ปัญหาคนท้องนอนไม่หลับด้วยวิธีแสนง่าย ...

ขอบคุณค่ะ

28พ.ย. ท้องแรกลูกชายค่ะ อย่าขำสะดือแม่นะคะ สะดือมันไม่ได้ปูดขึ้นมาแต่มันค่อยๆหายไปเพราะท้องโตขึ้น😅😅

มันค่อยๆหายไปทีล่ะนิดค่ะไม่ได้ปูดขึ้น ไม่ตันแต่ค่อยๆหายไป😂😂

4พย. ท้องแรกค่ะ มีแต่คนทักว่าท้องเล็ก แต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ ปล.ห้องรกเตรียมทำห้องใหม่😊

ไม่เล็กนะคะ

ท้องสวย หน้าสวยมากค่ะแม่ บ้านนี้กำหนด 8 พย แต่หมอนัดผ่า29 ตุลาค่ะ ท้อง2 หลับยากมากช่วงนี้

ลายค่ะ แต่ไม่ค่อยชัด ส่วนหน้า ใสจริงค่ะช่วงท้อง สงสัยไม่ค่อยออกแดด

25 พย.ท้องแม่นี้เล็กมากจ้าแต่ก็อึดอัดพอสมควรอยากเจอหน้าแล้วตื่นเต้นมาก😄

ตัวจริงคนทักว่าเล็กจ้าแม่

Câu hỏi liên quan