25 Các câu trả lời

บ้านนี้คลอดลูกชายเองมา2คนแล้วค่ะแผลหายไวพอมีแรงก็เดินใในโรงบาลเลยตอนนี้ก็มีเพิ่มในท้อง2เดือนตั้งใจคลอดเองเหมือนเดิมค่ะ😊

คลอดเองค่ะ ดีกว่าค่ะน้ำคาวปลาหมดใวกว่า มดลูกเข้าที่ใวกว่า กระตุ้นน้ำนมง่ายกว่า แผลหายใว อาบน้ำได้เลย ลุกเดินได้เลย

บ้านนี้เลือกคลอดธรรมชาติทั้งหมดนี่เข้าท้องที่6แล้วค่ะ... คลอดธรรมชาติทนเจ็บหน่อยแต่ฟื้นตัวเร็วกว่าแผลก็หายไวด้วย

พึ่งคลอดมาได้1เดือนค่ะ คลอดธรรมชาติ ออกกำลังกายได้ปกติ ลุกเดินปกติ 10วันแผลแห้ง ไม่เจ็บ เพียงแต่มีน้ำคาวปลาหน่อย

ส่วนตัวคลอดธรรมชาติค่ะ มีเจ็บแผลตอนเย็บนิดๆ ตอนนี้7วัน ยังมีอาการเจ็บบางครั้งที่นั่งผิดท่าค่ะ

เราผ่าคลอดคะ ท้องนี้ท้องที่ 3 แล้ว เจ็บแผลแบบทนได้1-2 วันแรกคะ หลังจากนั้น ก็ไม่ค่อยเจ็บแล้ว

คลอดธรรมชาติค่ะ ถึงจะเจ็บท้องคลอดนาน แต่ไม่ทรมานหลังคลอดเหมือนผ่าค่ะ

แม่เลือกผ่าค่ะ เพราะด้วยเวลา การคลอด การเดินทาง แม่สะดวกผ่าค่ะ

คลอดธรรมชาติที่สุดค่ะ ปวดท้องคลอด ดีกว่าไปนอนเร่งคลอดทรมานน

คลอดเองนะ เราว่า ถ้าผ่ากว่าแผลจะหายก็นานอยู่

Câu hỏi liên quan