4 Các câu trả lời

ฝึกให้น้องกินนมปั๊มสดก่อนค่ะ ทีละ 20 มล. วันละครั้ง ให้น้องกินตอนไม่ได้หิวค่ะ ห้ามฝืนด้วย ต้องให้กินตอนอารมณ์ดี เราฝึกตอนลูก 2 เดือนค่ะ ตอนนี้น้อง 4 เดือนแล้ว กินขวดตอนแม่ไปทำงาน กินเต้าตอนแม่อยู่บ้าน สบาย ๆ เลยค่ะ

บ้านนี้ก้อฝึกแบบเเม่เลยค่ะ ค่อยๆฝึก2อาทิตย์น้องถึงยอมดูด กลางวันกินนมขวด กลางคืนกินนมเต้าจากเเม่

1.ให้คนอื่นป้อนนมแทนคุณแม่ค่ะ 2.ถ้าน้องไม่ยอมกินร้องไห้งอแงต้องอดทนถ้าน้องหิวจะทานเองค่ะ วิธีนี้พยาบาลแนะนำมานะ บ้านนี้ก็ใช่วิธีนี้

สู้ๆนะคะคุณแม่ จากที่เคยอ่านเค้าว่าให้คนอื่นป้อนขวด ที่ไม่ใช่คุณแม่ป้อนค่ะ

หักดิบคะ ร้องอยู่ประมาณ2วัน