44 Các câu trả lời

ทราบว่าตั้งครรภ์ หลังจากตรวจปัสสาวะ ก็หาวันหยุดงานแล้วไปฝากเลยค่ะ ตอนไปฝาก 9w หมอซาวน์ให้ดูลูกเลย ให้ฟังหัวใจ แขนขาดิ้นๆได้แล้วค่ะ น้ำตาซึมเลย555 มันมหัศจรรย์ ท้องแรกเหมือนกันสู้ๆค่ะ ฝากเร็วยิ่งดีค่ะ อยู่ในการดูแลของหมอ เมื่อมีปัญหาจะได้กริ้งหาคุณหมอได้เลยทันทีค่ะ

ทีแรกเราก็ไปเร็วเหมือนกันค่ะพอตรวจเจอว่าท้องก็ไปเลย (4วีค3วัน)พอไปถึงคุณหมอนัดมาใหม่อีกเดือนนึงเป็น8วีคให้มาฝากท้องค่ะ เพราะไปเร็ว ก็ซาวไม่เห็นอยู่ดีค่ะ ระหว่างนี้ก็ไปซื้อโฟลิกมากินเลยจ้า

VIP Member

รีบฝากจะดีที่สุดค่ะคุณแม่ต้องรีบไปฝากเพื่อเช็คภาวะผิดปกติในครรภ์ โรคทางกรรมพันธุ์ ทาลัสซีเมีย รีบกินยาบำรุงครรภ์ การมีลูกแต่ละครั้งมันไม่ใช่มีเฉยๆนะแม่. อะไรก็มีความเสี่ยงได้หมด

บ้านนี้ตรวจเจอตอน 5 วีค แต่รอไปฝากตอน 7 วีคค่ะ เพราะคิดว่า7วีคน่าจะซาวด์เจอตัวอ่อนแล้ว จะได้ไม่ต้องไปบ่อยเพราะ รพ.ไกลค่ะ

พอตรวจเจอก็ไปฝากเลยค่ะ. หมอบอกน้องได้5week6d. ตอนนี้18weekแล้วค่ะ

VIP Member

รู้ว่าท้องตอน 2เดือนจ้า รู้ก็ฝากเลย

รู้ว่าท้อง ก็ไปฝากครรภ์ เลยคะ

พอตรวจอีกวันก็ไปฝากเลยจ้าาา

VIP Member

ตรวจเจอก็ไปค่ะ ซาวแล้ว 7w พอดี

รู้ว่าท้องก็ไปฝากเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan