4 Các câu trả lời

ตอนตรวจหลังคลอด1เดือน บ้านนี้หมอตรวจแผลผ่า ตรวจมะเร็ง ตรวจมดลูกอะไรเสร็จเขาจะคุยเรื่องการคุมกำเนิดกับการเว้นระยะมีลูกคนที่2 บอกระยะเวลาที่สามารถมีเพศสัมพันธ์ได้ ของเราหมอให้ครบ8สัปดาห์ก่อนค่อยมีได้ ตอนตรวจหลังคลอดเราผ่าได้4สัปดาห์มดยังไม่เข้าที่ดีค่ะ แต่แม่ควรตรวจหลังคลอดให้หมอประเมินนะคะ แต่ละคนไม่เหมือนกัน

หมอไม่มีใบนัดให้เลยคะแม่

เรารอตรวจหลังคลอดก่อนค่ะ เพราะกลัวอะไรหลายๆอย่าง

หมอจะนัดหลังคลอดประมาณ40วันค่ะ แต่เค้าคลอดธรรมชาตินะคะ

VIP Member

เขาจะเขียนไว้ในสมุดสีสมพูมั้ยคะแบบเรา

6สัปดาห์ค่ะ

มีก่อนจะเสี่ยงไหมคะแม่