10 Các câu trả lời

VIP Member

อาจารย์หมอที่เราหาที่ศิริราชบอกว่าทานได้ค่ะ แต่ถ้ากังวลคุณแม่ลองทานน้อยๆก่อนค่ะ เพราะในมะพร้าวมีสารที่ทำให้มดลูกบีบตัวเล็กน้อย บางคนทานแล้วปวดท้องเนื่องจากทานมากเกินไปแนะนำทานให้พอดีหรือทานหลังจาก 3 เดือนไปแล้วค่ะ

ทานได้ค่ะ ท้องอ่อนๆให้ทาน อาทิตย์ละครั้งสองครั้งไม่เกิน ไปบำรุงอีกทีีคือตอน 4-5 เดือนค่ะ หลังจากนั้นก็ทานได้ไม่มีปัญหา ส่วนคนอื่นที่หลุดน่าจะสาเหตุอื่นร่วมด้วยนะคะ ไม่น่าจะเกี่ยวกับน้ำมะพร้าวค่ะ

VIP Member

หมอเคยบอกว่า คำพูดหมอไม่ได้ชัว 100% ถ้าหมอบอกได้ แต่ร่างกายเราไม่โอเค ก็คือไม่ได้ ถ้าหมอบอกไม่ได้ แต่เรากิน บางทีก็ไม่เป็นอะไร เอาที่ชัวสุดและสบายใจสุดดีกว่า

ท้องแรก 5 วีค ทานน้ำมะพร้าว ผ่านไปสัก 3 ชม.ปวดท้องน้อยมากคะแล้วน้องก็หลุดไป..ทางที่ดีรอให้อายุครรภ์ 6-7 เดือนก่อนค่อยทานคะ

ลองดูค่ะ แล้วแต่คน เราดื่มน้ำมะพร้าวแค่2อึก ตอน8วีค ปวดบีบมดลูกมากเลือดออกค่ะ เลยไม่กล้าทานอีกเลย

ทานบ่อยมากเกือบทุกวันไม่แทงคะขนาดเรามีภาวะแท้งคุกคาม ทานวันละลูก แต่สำหรับคนอื่นเราไม่รุ้คะ

ทานได้ค่ะแต่ไม่แนะนำตอนท้องอ่อนๆๆน่ะค่ะ

วันละ1ลูกพอนะคะแม่เดี๋ยวเบาหวาน

ท้องอ่อนๆอาจจะบีบมูดลูกคะ

ทานได้ค่ะ บ้านนี้ก็ทานค่ะ

Câu hỏi liên quan