9 Các câu trả lời

ไปหาคุณหมอมาแล้วนะคะสรุปว่าเป็นกระเพาะปัสสาวะติดเชื้อค่ะขอบคุณคำแนะนำของแม่ๆทุกคนนะคะ 🙏🏻

เจอแบบนี้เหมือนกันค่ะ หมอบอกรกเกาะต่ำให้นอนนิ่งๆค่ะ ประคองลูกไปเรื่อยๆจนกว่าจะคลอด

เดี๋ยวพรุ่งนี้คุณหมอนัดจะต้องสอบถามอีกทีค่ะ เพราะว่าเราทำงานต้องยืนตลอด 🥲

บ้านนี้เคยเป็นค่ะ ตอนอายุครรภ์19w. ไปหาหมอแล้ว ตรวจแล้ว ปกติทุกอย่างค่ะ

หลังจากนั้นก็ไม่มีอะไรผิดปกติใช่มั้ยคะ ไปหาหมอมาแล้วเหมือนกันค่ะหมอบอกไม่มีอะไร แต่แม่แอบกังวลเพราะเป็นครั้งที่ 2 ค่ะ

รกเกาะต่ำเหมือนกันค่ะ หมอให้นอนพักค่ะ สัก 2 วัน อย่าทำอะไรเยอะค่ะ

VIP Member

ควรไปหาหมออีกครั้งค่ะ ถ้าออกทางฉี่อาจติดเชื้อทางเดินปัสสาวะได้

เดี๋ยวว่าพรุ่งนี้จะไปหาหมอค่ะ กังวลอยู่เหมือนกัน 🥲

รกเกาะต่ำค่ะคุณแม่ พยามยามงดเพศสัมพันน่ะค่ะ

วันนี้ไปหาคุณหมอมาแล้วค่ะเป็นกระเพาะปัสสาวะติดเชื้อ เกิดจากการอั้นปัสสาวะบ่อย 🥹

บ้านนี้เป็นช่วง 3 เดือนแรกค่ะ

วันนี้ไปหาคุณหมอมาแล้วค่ะเป็นกระเพาะปัสสาวะติดเชื้อ คุณหมอให้ยาฆ่าเชื้อมาทานแล้วค่ะน่ากลัวมากเลยอั้นปัสสาวะไม่กี่ครั้งเอง

บ้านนี้ก็เป็นค่ะรกเกาะต่ำ

ก็ไปหาหมอน้องไม่เป็นไรค่ะเดี๋ยวรกก็เคลื่อนแต่ก็นอนอยู่นิ่งๆอาทิตย์หนึ่งเลยค่ะ

รกเกาะต่ำมั้ยคะ

อันนี้ไม่แน่ใจเลยค่ะ คุณหมอนัดไปตรวจอีกทีพรุ่งนี้ 🥹