ภาวะความเครียดสูง

แม่ๆบ้านไหนมีภาวะความเครียดสูงมั้ยค่ะควรทำไงดีค่ะกินยาแก้เครียดได้มั้ย

9 Các câu trả lời

บ้านนี้เครียดค่ะ​ งานมันเครียด​ เป็นเซลล์โปรเจค​ หยุดเครียดไม่ได้​ บางทีเครียดมาทั้งวันจนเย็นก็ยังไม่หายค่ะ​ อารมณ์ค้าง​ เบื่อ​ เซ็ง​ นอยด์ สารพัด​ เป็นห่วงลูก​ แต่ก็ห้ามตัวเองไม่ได้​ เบื่อไปหมด​ ฟังเพลงยังเบื่อ​ หนักมาก​ วิธีแก้ของเราคือ​ โทรคุยกับแม่ค่ะ​ จะรู้สึกผ่อนคลายขึ้น​ คุณแม่ลองหาวิธีหรือหาอะไรทำ​ เผื่อเจอสิ่งที่ทำแล้วหายเครียดค่ะ​ อย่ากินยาเลยค่ะ​ ไม่รู้จะเป็นอันตรายต่อลูกมั้ย​

ถ้าเครียดหาไรทำแก้เครียดไปไหนมาไหนที่เราไปได้ หาไรกินฟังเพลงออกพบปะผุ้คนค่ะ ส่วนตัวเรายุคนเดียวม่มีเพื่อนคุยเวลาเครียดก้หาวาดรุปแก้เครียดบางทีขี่รถมอไซวาปไปร้านน้ำปั่นนั่งเล่นคนเดียว เล่นกับหมางี้ค่ะ

ยาแก้เครียดคือ? ถ้าเครียดมาก แนะนำปรึกษาคุณหมอค่ะ คุณหมออาจส่งต่อทีมดูแลสุขภาพจิตคุณแม่ให้ค่ะ อย่าเพิ่งทานยาที่คุณหมอไม่ได้สั่งให้นะคะ

Thành viên VIP

บ้านนี้เครียดมาก ช่วงตั้งครรภ์แรกๆ จนต้องพบแพทย์ค่ะ หมอมีคำแนะนำมา เราสามารถปรึกษาได้ ... สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ แนะนำพบหมอนะคะ

ลองหาวิธีผ่อนคลายดูคะ งานอดิเรกอะไรที่เราชอบ หรือคุยกับใครแล้วสบายใจ หรือออกกำลังกายในที่ๆ ผ่อนคลาย ลองดูนะคะ

หาอะไรทำที่ตัวเองชอบเช่น ดูหนัง ฟังเพลง เพลินๆไปค่ะ ห้ามทานยานะคะ อันตรายมากค่ะ

ห้ามทานยาอะไรที่คุณหมอไม่ได้สั่งให้โดยเด็ดขาดค่ะ

ขอบคุณทุกคอมเมนต์นะค่ะ

ไม่ควรกินยาพวกนี้นะค่ะ