23 Các câu trả lời

19 สัปดาห์ น้องจะเริ่มมีอาการตอดเบาๆนะคะ แต่คุณแม่จะรู้สึกได้คะ พอเริ่มขึ้น 20 สัปดาห์เป็นต้นไป หรืออาจจะ ห้าเดือนกว่าๆน้องจะดิ้นแรงขึ้นเล็กน้อยแต่รู้สึกได้เลยว่าน้องดิ้นคะ ช่วงอาหารเย็นกินอิ่มแล้วนั่งพักกินนมอุ่น หาเพลงเปิดเบาๆ ที่ท้อง คุยกับลูกทุกไปวัน เวลาเดียวกัน น้องจะจำได้ เขาจะดิ้นทุกครั้งที่ได้ยินเสียงคะ ลองดูนะคะเราทำแบบนี้คะ #สายสัมพันธ์ระหว่างแม่กับลูกคะ อาจจะช่วยได้คะ จากนั้นน้องจะเริ่มดิ้นเก่งขึ้นมากๆตามอายุครรภ์เลยคะ ถือเป็นการกระตุ้นการดิ้นของลูกด้วย คะ

น้องเริ่มตอดบ้างรึยังคะ ผนังท้องอาจจะหนาแต่น้องขยับตัวแล้วจ้าแค่เบาๆบางคนก็ไม่รู้สึก บำรุงเยอะๆนะคะอย่ากังวลค่ะ ท้องแรกเหมือนกันตอนนี้น้องเริ่มตอดบ้างแล้ว17-18w.

ของเรายังไม่ครบ18วีค ก็รู้สึกว่าดิ้นแรงแล้วค่ะ แต่อาจจะเพราะผนังท้องบางด้วยก็เลยรู้สึกเร็ว แม่รอสัก20วีคนะคะ เพราะส่วนใหญ่จะรู้สึกว่าลูกดิ้นตอน 20วีคกันค่ะ

แรกๆจะเริ่มตอดตอน18วีคค่ะ เริ่มรู้สึกว่าดิ้นเลยตอน20 วีค แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้าไปซาวน่าจะเห็นน้องดุ้กดิ้กตลอดแต่อาจจะไม่รู้สึก

ลองสังเกตดูนะคะคุณแม่​ บางทีน้องอาจแค่ตอดเบาๆ​ ของน้องเริ่มรุ้สึกตอน17wตอดเบาๆ​ เริ่มมาชัดตอน21​wดิ้นเก่งมากคะ

เหมือนกันเลยค่ะ 19 วีค แอบกังวลอยู่มากๆๆๆ เห็นบางคนบอกรู้สึกได้แล้ว แต่แม่ยังไม่รู้สึกเลย

บ้านนี้เริ่มตอด 14w ตอนนี้ 22w ดิ้นแรงและดีมากๆค่ะ ทุกๆชั่วโมง

บ้านนี้ท้องเเรกก็18+6เริ่มตอดเเล้วค่ะ ตอนนี้20+6ดิ้นเก่งค่ะ

ท้องแรก คุณหมอบอกว่าจะเริ่มรู้สึกว่าลูกตอดตอน 20w ค่ะ

17week​ตอดแล้ว​ แต่นานๆจะ​รู้สึก​ รอดิ้นเหมือน​กัน​คะ​

Câu hỏi liên quan