2 Các câu trả lời

VIP Member

วันนี้เราสอบถามคุณหมอมาค่ะ แต่เป็นของรพ.พญาไท3 นะคะ นโยบายตอนนี้ คือ ทั้งคุณแม่คุณพ่อต้องตรวจโควิด อย่างน้อย 7 วันก่อนคลอด ถ้าคุณพ่อไม่ตรวจ จะไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าไปในห้องคลอด ห้องเนอสเซอรี่ ห้องฝึกอาบน้ำค่ะ และตอนนี้ไม่อนุญาตให้มีญาติมาเยี่ยม เนื่องจากการระบาดของโควิดค่ะ ส่วนเรื่องตู้อบ น่าจะขึ้นอยู่กับการพิจารณาของคุณหมอนะคะ เราไม่มีไอเดีย รพ.รัฐเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

VIP Member

ถ้าคลอดมาน้ำหนักน้องแต่เเข็งแรงดีหมอก็ให้อยู่กับแม่ค่ะ แต่บ้านนี้น้องคลอดมาหายใจเร็วเลยต้องแยกกันอยู่ค่ะแต่แค่วันเดียวนน2270เองค่ะ36วีค

ขอบคุณมากค่ะ กังวลไปหมดเลยค่ะตอนนี้