14 Các câu trả lời

นมวัวกินมากไม่ดีค่ะ ลูกจะแพ้นมวัว แนะนำให้กินอาหาร ผัก ผลไม้ ดีกว่า ไม่ต้องบำรุงนมเยอะ อยากกินก็กินนมที่หลายหลายไม่กินซ้ำๆ แม่หาข้อมูลการกินนม ได้จาก ยูทูปก็ได้ค่ะ ว่ากินดี หรือไม่ดี หมอแนะนำไว้หลายคน

บ้านนี้คอนท้อง กินนมจืดของโฟร์โมสต์ กินนมไมโล โอวัลติน นมถั่วเหลืองไวตามิ้ล แลคตาซอย นมโรงเรียนก็ดินนะคะแต่ไม่เยอะเท่าโฟร์โมสต์ ลูกออกมาปกติค่ะ3070กรัม

เราทานสลับค่ะ เช้าทานดีน่างาดำหวานน้อยกับผงข้าวไรซ์เบอร์รี่2ช้อน เย็นทานนมตราหมี ทานทุเรียนเกือบทุกวัน ตอนนี้34w+6แม่ตรวจเบาหวานผ่านฉลุยค่ะ

ทานได้ค่ะปกติมากเลย นมมีสารอาหารนะคะ ถ้าน้ำหวานอย่างอื่นไม่แปลกกว่าหรอเสี่ยงเบาหวานอีกต่างหาก ทานได้เลยค่ะแม่บำรุงน้อง

ทานนมให้หลากหลายประเภทค่ะ ยี่ห้อไหนก็ได้ แต่เลี่ยงหวาน ถ้าทานประเภทหนึ่งมากไป ลูกออกมาอาจจะแพ้นมนั้นๆ ได้ค่ะ

บ้านนี้กินได้แต่นมหวานเลยจ้า นมจืดกินไม่ได้เลย กินแล้วอาเจียนออกหมด ตอนนี้กินเต้าหู้กับนมแลตตาซอยแทน

ทานได้ค่ะ นมโรงเรียนคือนมวัวที่คุณภาพดีมากๆ ถ้าไม่นับเรื่องหมดอายุและเสียก่อนนะคะ

ขอบคุณคะ

บ้านนี้ทานนมถั่วเหลือง สลับ นมแพะ เพราะดื่มนมวัวไม่ได้ค่ะดื่มแล้วท้องอืดมาก

ลอง นมวัวแลคโตสฟรีดูนะคะ เราก็เป็นเพราะกระเพาะย่อยน้ำตาลแลคโตสไม่ได้ค่ะ

ทานได้ค่ะช่วงนี้อยากกินไรกินเลยค่ะคุณแม่บ้านนี้กินทีวันนึง7กล่องเลยค่ะ

เราทานนมโรงเรียนแล้วถ่ายยากมากค่ะ1-2อาทิตเลยค่อยภ่ายพอเลิกกินถ่ายปกติ

เราผสมดีน่างาดำหวานน้อยกับจมูกข้าวแต่2เดือนจนตอนนี้32วีคแล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan