14 Các câu trả lời

ซัก 5 เดือนขึ้นไป ทราบเพศลูกแล้วก็ทยอยๆซื้อไปค่ะ ท้องอ่อนๆยังไม่ต้องรีบจ้ะ 1. เดี๋ยวแม่หมดตัว อิอิ ช็อปยาวๆ8เดือนเลยนะคะแม่ 2. ท้องอ่อนๆความเสี่ยงเยอะค่ะ ใจเย็นๆนะคะ

เริ่มตอน 5 เดือนค่ะ ทะยอยซื้อไปเรื่อยๆค่ะ ส่วนใหญ่เป็นของเตรียมคลอดเป็นหลักค่ะ ส่วนของใช้อื่นๆ ก็ค่อยๆ ดูไปเรื่อยๆ กระจายค่าใช้จ่ายค่ะ

บ้านนี้โดนแม่สามีบ่นเหมือนกันค่ะว่าห้ามซื้อแต่ไม่สนใจค่ะ แม่บ้านนี้ซื้อตั้งแต่รู้เพศลูกตอน3เดือน ทยอยซื้อเอาค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันคะแม่ แต่มาซื้อตอน7/8เดือน พอช่วงเข้า9เดือนแรงจะเดินยังไม่มีเลยคะแม่

บ้านนี้5เดือนค่ะ​ รู้เพศตอน6เดือนก็ซื้อเลยค่ะ​ ทยอยซื้อ​ ซื้อทีเดียวใช้เงินก้อนไม่ไหวค่ะ

คุณแม่สะดวกซื้อตอนไหนก็ซื้อเลยค่ะ ช่วงเวลาไหนว่าสมควรก็ซื้อเลย จะได้ไม่ยุ่งตอนคลอด

VIP Member

รุ้เพศคะที่คนโบราณไม่ให้ชื้อไว้คือท้องอ่อนกลัวน้องหลุดถ้าชื้อของไว้จะเสียเวลาคะ

เดือนเดียวอย่าพึ่งซื้อเลยค่ะ ยังไม่พ้นขีดอันตราย ไว้รู้เพศค่อยซื้อนะคะ

รู้เพศก็เริ่มซื้อของแล้วคะ

VIP Member

เราซื้อช่วงไตรมาสสามค่ะ

Câu hỏi liên quan