25 Các câu trả lời

ทางนี้33+ แล้วเป็นคนที่ดื่มน้ำเก่งมาก ดื่มทีหมดขวด หมดขวด เรื่องเข้าห้องน้ำบอกเลยค่ะ นอนในห้องน้ำได้นอนแล้วค่ะ อั้นก็ไม่ได้ เคยอั้นแล้วฉี่ขัด เสี่ยงจะติดเชื้อจะทรมานหนักกว่าเดิมอีก ทำใจเลยค่ะ เข้าสู่ไตรมาสท้องแก่วิ่งมาราธอนค่ะ

บ้านนี้ก็กำหนดคลอด 29 ธ.ค.คะปวดฉี่บ่อยมาก แล้วก็จุกหน้าอกมากๆคะแล้วก็มีอาการคันตามลำตัว ยิ่งดึกยิ่งคันแทบไม่ได้นอนเลยคะต้องเกา😇😇😇แม่ๆคนไหนมีอาการคันแบบนี้บ้างคะ พอจะมีวิธีแก้อาการคันตามตัวมั้ยคะแม่ๆขอคำแนะนำทีคะ

กำหนดคลอด23ค่ะ อาการคล้ายๆกันเลย และคันตามตัวมากๆๆๆ อาบน้ำใหม่ ทาแป้งหลายรอบมากเลยค่ะ เหลืออีกแค่1อาทิตย์แต่ไม่มีอาการจะคลอดเลย อึดอัดไปหมดเลยค่ะ🥲

ทางนี้ 34+1 กำหนดคลอด 3ธ.ค. แต่หมอให้เลือกวันผ่าได้ตั้งแต่หลัง 24 พ.ย.นี้ ได้ย้ายทีมแน่ๆเลยค่ะ ดึกๆลุกเข้าห้องน้ำ 3-4รอบ กว่าจะลุกได้ปวดกระดูกหัวหน่าวมากๆ

นับวันรอแล้วค่ะ🥰🥰

30+4 w เข้าห้องน้ำทุก 2 ชม. เริ่มมีปวดหลัง ตะคริวน่องเพิ่มมาอีกช่วงนี้ ลูกดิ้นหรือแดนซ์ทั้งวันทั้งคืนเลยสองสามวันมานี้

บ้านนี้ 34 week แล้วค่ะ ทำอะไรคือ ลำบากมากๆ ลุกเข้าห้องน้ำก็บ่อยขึ้น แถมเวลานอน พลิกตัวคือเจ๊บที่สุด จี๊ดไปหมดเลยค่ะ

พลิกตัวก้ลำบากจริงๆค่ะอีกนิดเดียวน้า

โอ้ยนอนกว่าจะหลับได้แต่ละคืน ต้องเดินเข้าห้องน้ำบ่อยอีก อดทนน้าาใกล้ได้เจตัวเล็กแล้ว บ้านนี้11ธันวาค่ะ

11ธันวาเหมือนกัน ลุกแต่ละทีลำบากมาก

เหมือนกันค่ะแม่ 🥹 ฉี่บอยจนตกใจ ลุกทีปวดขาปวดหน่วงไปหมด ประมาณกลางเดือนธันวาคมค่ะ ทนเอาค่ะเพื่อตัวน้อย ☺️☺️

อดทนอีกนิดเนาะ🥰

บ้านนี้เหมือนกันค่ะกว่าจะได้นอนกว่าจะพลิกตัวได้กลางดึกยังตื่นมากินอีกแถมลุกฉี่อีกกำหนดผ่า2ธันวา

เหมือนกันคะ เข้าห้องน้ำบ่อยมาก ลุกขึ้นนั่งแต่ละครั้งลำบากมาก ปวดไปหมด บ้านนี้กำหนดคลอด25 ธ.ค คะ

บ้านนี้ก็เข้าห้องน้ำบ่อยคะท้องแข็งตอนนอนหงายคะกำหนด25ธันวาเหมือนกันคะ

24ธันวาเหมือนกันค่ะกลางวันหลับกลางคืนกว่าจะได้นอน ตัวเล็กดิ้นแต่ละทีต้องวิ่งเข้าห้องน้ำ😅😅