29 Các câu trả lời

พยายามให้ลูกดูดข้างที่น้อยบ่อยๆค่ะเเม่บ้านนี้ก็เป็น เพราะนมมันตันอยู่ด้านในเเรงดูดของลูกเท่านั้นค่ะที่จะได้หรือไม่ก็พยายามบีบมือต่อค่ะ

พยายามกระตุ้นข้างที่น้อย ให้ถี่ขึ้นค่ะ เช่น ถ้าขวาน้อย ก็กระตุ้นขวาถี่กว่าค่ะ ไม่ต้องเครียดนะคะ ยิ่งเครียดนมยิ่งไม่ออกค่ะ สู่ๆค่ะคุณแม่

แต่ละข้างปั้มได้ไม่เท่ากันคะ ถ้าอยากให้น้ำนมเยอะ แม่ต้องบำรุงพวกเพิ่มน้ำนมคะ ตอนท้องแรกเราทานยาปะสระน้ำนมวันละ5เม็ดเลย น้ำขิง หัวปลี

น่าจะท่อนม อุดตัน ไม่งั้นก็มี จุดขาว ที่หัวนม แนะนำ นวดเต้า เอาจุดขาวที่หัวนมออกนะคะ มีคลินิกนวดเต้าด้วยนะ

บ้านนี้ข้างนึงได้2ข้างนึงได้1 แต่พอซื้อยามากินก้ไหลเท่ากันคร้า แต่ก่อนเครียดมากทุกวันนี้ไม่เครียดล่ะค่ะ

เป็นเรื่องปกติค่ะ ข้างที่น้ำนมมากคือข้างที่มือเราถนัด อย่างแม่ถนัดขวาก็จะได้น้ำนม 8-9 oz. ข้างซ้ายก็ได้ 6-7 oz

ให้ลูกดูดข้างที่ออกน้อยบ่อยๆค่ะ ตอนนี้อีกข้างเราก้ยังออกน้อยกว่านิดหน่อยค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-37957)

ไม่เคยเท่าเหมือนกันค่ะแม่ ข้างไหนลูกดูดจะได้น้อยค่ะ ลูกดูดข้างเดียวตลอดเลย

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ พยายามให้ลูก ดูด ข้างที่น้อยกว่าบ่อยๆ เผื่อจะดีขึ้น

Câu hỏi liên quan