4 Các câu trả lời

VIP Member

ผ่าค่ะ บ้านนี้ดื่มน้ำเยอะๆทานน้ำขิงน้ำหัวปลีตั้งเเต่ตั้งครรภ์จนคลอดค่ะ น้ำนมมาเยอะมาก

ได้เลยค่ะ

ผ่าค่ะ ลูกเข้าเต้าตั้งแต่อยู่ รพ.เลยค่ะ

ออกจาก​ รพ.​ พยายามทานน้ำอุ่นเยอะๆ​ ทานข้าวให้ครบ3มื้อเลยคะทานให้อิ่ม​ เราย่าทำลูกประคบสมุนไพร​ นึ่งอุ่นๆให้นวดเต้าด้วยช่วยเปิดท่อน้ำนม​ 3วันน้ำนมมาพุ่งเลยคะ​ แต่หลังผ่าตอนอยู่รพ.​ น้ำนมน้อยมากๆ​

VIP Member

มีค่ะ หมั่นให้ลูกดูดกระตุ้นเยอะๆ เข้าเต้าทุก2ชม.

ไม่ต้องกังวลค่ะ ตอนแรกเราก็กลัวไม่มีน้ำนม ปัจจุบันเลี้ยงลูกด้วยนมแม่มา8เดือนกว่าแล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan