19 Các câu trả lời

VIP Member

ถ้าหิวมากๆ ก็กินเถอะคะ ของเราตอนท้องหลับไปแล้วแต่ฝืนไม่ไหวจนต้องมาหาอะไรกินคะ เพราะกังวลถึงกินคะแม่ ดึกแค่ไหนก็ต้องกินคะ บางทีขี้เกียจลุก ก่อนนอนก็จะเตรียมไว้ใกล้ๆ มือ บางทีเตรียมไว้ก็ไม่หิว พอไม่เตรียมกลับหิวคะ

ถ้าหิวก็กินเลยค่ะ เตรียมพวกนม ขนมปัง หรือ ผลไม้ที่ไม่หวานมากค่ะ ถ้าปล่อยให้หิวมาก จะคลื่นไส้ อาเจียน สุดท้ายนอนไม่ได้เหมือนเรา

บ้านนี้กินค่ะ หิวแล้วทรมาณค่ะ แต่จะเลือกกินผลไม้ ขนมปัง นม ค่ะ ไม่กินข้าวเพราะกลัวแน่นท้องจุกหน้าอกค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ช่วง 5ทุ่ม-เที่ยงคืน นี่คือลุกมากินบ่อยมากค่ะ แทบทุกวัน กินผลไม้ น้ำผลไม้ นม พวกนี่ค่ะ

VIP Member

หิวเหมือนกันค่ะแต่พยายามงดเพราะกรดไหลย้อนชอบขึ้นไม่เป็นอันนอนเลยค่ะ ร้อนคอจนอาเจียน

VIP Member

ถ้าหิวมากควรทานค่ะ เน้นพวกนม ผลไม้ก็ได้ค่ะ เอาที่ไม่หนักท้องมากจนเกินไป

เป็นเหมือนกันค่ะ ชอบตื่นมากินตอนดึก ไม่กินไม่ได้ นอนไม่หลับ 😅

หิวเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ตอนดึกกินขนมปังโฮลวีท1แผ่นกับนม

เราตื่นมากินตอนตี4ทุกที หิวอดไม่ได้ ไม่งั้นอ้วกค่ะ

ควรกินค่ะ และนั่งย่อยก่อน อย่าเพิ่งนอน

Câu hỏi liên quan