23 Các câu trả lời

เดี๋ยวๆนะคะแม่ ไม่มีคลอดฟรีค่ะ ต่อให้เป็น รพ ที่ฝากครรภ์ก็ตามค่ะ มีค่าใช้จ่ายทุกคนค่ะ คลอดธรรมชาติราคา 3000-5000 ถ้านอนห้องพิเศษก็บวกเพิ่มค่ะ ผ่าคลอดอยู่ที่12,000-20,000 ถ้านอนห้องพิเศษก็บวกเพิ่มค่ะ แต่ถ้าแม่มีสิทธิ์บัตรทอง จ่ายแค่ 30บาท ถ้านอนห้องพิเศษก็จ่ายเพิ่มค่ะ ถ้าสิทธิ์ประกันสังคม จ่ายเต็ม ไปเบิกเอาที่ประกันสังคม ค่าคลอดได้13,000 และเงินชดเชยอีก45วันค่ะ

อันนี้ก็ฝากโรงบาลเล็กค่ะ พอคลอดจริงก็ต้องไปคลอดในจังหวัด โดนส่งตัวไป แล้วก็ต้องไปฝากต่อที่นั้น ตรวจทุกครั้งเสียแค่30ค่ะ ค่ายา นอกจากจะฝากพิเศษ..แต่ท้องแรกถูกส่งฉุกเฉินไม่ได้เตรียมตัว ผ่าคลอด ก็30เองค่ะ

น่าจะเสียตามปรกตินะคะ เราก้อยังเสียค่าจ่ายใช้เหมือนกันค่ะ

ไม่น่าจะเสียน่ะคะ เพราะโรงพยาบาลที่เราฝากครรภ์ส่งตัวไป

ค่าผ่าไม่แน่ใจ แต่ถ้าค่าห้องพิเศษเสียตามจำนวนจริงค่ะ

ไม่เสียคะถ้า รพ มีใบส่งตัวไปให้เราถ้าแม่ใช้สิท30นะคะ

ถ้าส่งตัว 30 บาท ไม่เสียจ้า เว้นแต่ ค่าห้องพิเศษจ้า

เคยได้ยินมาคะ ไม่เสียสักบาท เพราะส่งตัว

VIP Member

ถ้ามีใบส่งตัวไป ก็ไม่เสียนะคะ

ถ้ามีใบส่งตัวไม่น่าเสียคะแม่

Câu hỏi liên quan