25 Các câu trả lời

เหมือนกันเลยค้ะ บ้านนี้กำหนด12กันยาเลยกำหนดคลอดมาแล้ว กระตุ้นพุธมะกี้มีแต่มูกใสไม่มีเจ็บเงียบมากจ้า พรุ่งนี้คุณหมอบอกจะให้ยาเร่ง #มีแต่คนว่าเราจำประจำเดือนผิดแต่ไม่ผิดจ้าจำได้แต่น่าจะมีหลังประจำเดือนมา3สัปดารึป่าวอิแม่เองก้งงค้ะ

สงสัยคงใกล้แล้วค่ะแม่🤣

บ้านนี้41วีคค่ะ น้องปกติดีแข็งแรง คงไม่​มีอะไรน้ากังวล​หรอกค่ะ​คุณ​แม่ ค่อย​สังเกตุ​ลูกดิ้นก็พอค่ะดิ้นน้อยหรือ​ไม่ดิ้นต้องรีบไปหาหมอนะคะ

โอเคค่ะคุณ​แม่ขอบคุณ​นะคะ

หมอนัดอีกมั้ยคะ ควรไปพบคุณหมอเพื่อเร่งคลอดค่ะ ยิ่งเกินอายุครรภ์ปกติ (40w) รก น้ำคร่ำจะเริ่มเสื่อม น้องจะอันตรายนะคะ

ทำไมหมอปล่อยไว้นานจัง

VIP Member

38+3 ค่ะ อายุครรภ์เยอะแล้วหมอไม่กระตุ้นให้บ้างเลยหรอค่ะ อยู่นานมากก็ไม่ดีนะ เสี่ยงรกเสื่อม

ยังไม่มีอะไรเลยจ้า​ ไม่ได้กระตุ้นหรืออะไร​ รอดูถ้า25นี้ยังไม่แตก​ จะไปหาคุณ​หมออีกทีจ้า✌️❤️

บ้านนี้ 40+5 W ค่ะ ยืนยันกับหมอว่าจะขอคลอดเอง ก็ปล่อยไว้จนกว่าจะเจ็บท้องคลอดเองค่ะ

โห มุดอยู่นานมากเลยลูก คุณหมอได้ทำการกระตุ้นปากมดลูกให้มั้ยคะ บ้านนี้โดนคุณหมอล้วงเข้าไปเปิดปากมดลูกให้ตอนแม่ได้ 39 w (เปิดไว้ 3 เซน) เพราะไม่มีอาการอยากคลอดเลย 😅 พอเจ็บท้องคลอดจริงก็เจ็บอยู่ทั้งคืนแต่ปากมดลูกไม่เปิดเพิ่ม โดนยาเร่งคลอดไปอีก ความเจ็บปวดมาเลยทีนี้ 🤣

Super Mum

บ้านนี้คลอดตอน 37 วีคพอดีเลย และโดยปกติคุณหมอจะไม่ให้อุ้มท้องเกิน 42 สัปดาห์ค่ะ

บ้านนี้คลอดตอน39+5 ค่ะน้ำเดิน

40+6คะ ยังไม่คลอด แต่ตอนนี้หมอให้นอนโรงบาลละ เตรียมตัว รอลุ้นคลอดเองหรือผ่าคลอดคะ

วันที่25นี้ก็จะไปพบหมออีกทีค่ะ​ ไปลุ้นเหมือนกันว่าจะยังไง​ แต่ก็ขอให้น้องคลอดง่ายๆ​ ปลอดภัยทั้งแม่และน้องนะคะ❤️✌️

39+6 ค่ะ ยังเงียบอยู่ มีแค่อาการท้องแข็งโดยเฉพาะเวลากลางคืน นอนไม่ได้เลยค่ะ

เค้าท้องแข็งทั้งวันเลยจ้า​ แบบเหมือนอุ้มแตงโม​ไว้ตลอด24ชม.เลย​ +หน่วงตรงหัวเหน่า ปวดหลัง​ รวมๆคืออยากจะให้น้องออกแย่แล้วจ้า🤣✌️

เรากลัวนะคะกลัวสายรกเสื่อมบ้างอะไรบ้างแหละค่ะแม่ลองปรึกษาหมอดูน้า✌️✌️

สู้ๆนะคะแม่😂😂

VIP Member

ใกล้แล้ว​ ใจเย็นค่ะคุณแม่​ เดี๋ยวคุณหมอจะช่วยเร่งให้จ้า​

กลัวจะอันตรายจังเลยค่ะ✌️

Câu hỏi liên quan