2 Các câu trả lời

ลดของเผ็ดของมันของทอดค่ะ อาหารที่มีกรดเยอะๆอย่างนมวัวก็ทำให้อาการกำเริบได้ค่ะ กินอาหารอ่อนย่อยง่ายจะทำให้สบายท้อง อย่ากินอิ่มหรือปล่อยให้หิวมากเกินไป ถ้าอดไม่ได้เผลอกินแม่แล้วอาการกำเริบทานยาลดกรดแต่ปรึกษาหมอก่อนก็ดีค่ะ แต่วันถัดไปควรกินอาหารอ่อนๆเพื่อให้อาการทุเลาลงค่ะ

บ้านนี้เป็นตั้งเเต่20วีคจนตอนนี้31วีคก็ยังเป็นค่ะเเม่ ทรมารมากๆ บางทีปวดไปยันลิ้นปี่ก็มีค่ะ เคยมีอยู่รอบนึงเป็นจนทนไม่ไหวไปหาหมอ หมอให้ยาลดกรดในกระเพาะมาค่ะเเม่ ถ้าเเม่ไม่ไหวจริงๆไปหาหมอให้จัดยามาให้ดีกว่าค่ะ

ตอนนี้ยังเพิ่งเริ่มเป็นค่ะ ยังไม่มาก แต่อึดอัด ไม่สบายตัว

Câu hỏi liên quan