39 Các câu trả lời

บ้านนี้เลือดจางเหมือนกันคะ12%กินยาที่หมอให้มาค่าเลือดก็ไม่ขึ้น ตอนนี้22+3wแอบกังวนเพราะหมอบอกรกเกาะต่ำด้วย😔😔

ตามที่เขียน 1.ตั้งครรภ์ในวัยเด็ก จัดเป็นกลุ่มเสี่ยง 2.มีภาวะซีด เป็นได้ในคนไตรมาสท้ายๆ ไม่ต้องกังวลคะ

ก้อทำตัวเหมือนเดิมคะแค่ไม่เดินมากและระวังตัวเองเวลาเดินให้มากขึ้นเพราะพลาดมานิดนึงจะแท้งง่ายมาก

บ้านนี้ก็จางคะ กินยาที่หมอให้มา คนแรกคลอดปดติ กินไข่ กินผัก ช่วยเสริม เม็ดเลือด พักผ่อนให้เพียงพอ

เราเคยเป็นตอนลูกคนแรกซีดแค่25คือ ซีดมากๆเลยคะ ตอนคลอดต้องสายออกซิเจนตลอดไม่งั้นหายใจไม่ทัน

เราก็เป็นโรหิตจางค่ะแต่ตอนท้องเรากินตับไก่ประจำหมอแนะนำให้กิน แล้วก็กินยาที่หมอให้มาค่ะ

บ้านนี้เป็นธาลัสซีเมียเลยค่ะ เเต่ไม่เคยเติมเลือดตอนตั้งครรภ์ ตอนนี้32week กินยาทุกวันนะคะ

เป็นเหมือนกัน แม่จางแต่พ่อไม่จางก็ไม่เป็นอันตรายกับลูกค่ะ ทานตับ ยาบำรุงเลือดเยอะ ๆ

บ้านนี้เป็นธารัซซีเมีย ผลเลือด22-25% ไม่เกินนี้ได้เลือดทุกเดือน ลูกออกมาปกติดีค่ะ

VIP Member

ของเราค่าความเข้มข้นของเลือด25 เอง เติมเลือดเดือนละ 2 ถุงค่ะ สองอาทิตย์ครั้ง