18 Các câu trả lời

อย่างน้อยก็ไปเถอะค่ะไม่ต้องห่วงว่าจะโดนด่าโดนว่าเเต่เป็นห่วงลูกดีกว่าค่ะ..อันที่จริงสมควรไปตั้งเเต่เนิ่นๆเลยนะคะเพราะยาบำรุงจะช่วยให้น้องเเข็งเเรงเกิดมาครบสมบูรณ์เเล้วอีกอย่างถ้าฝากตั้งเเต่เนิ่นๆลูกเป็นภาวะอะไรหมอยังช่วยต้านทันค่ะเเต่เเม่ฝากตอนนี้ถ้าลูกเป็นอะไรอาจจะได้ยุติการตั้งครรภ์คนที่เสียใจที่สุดคือคุณเเม่นะคะ

หมอต้องว่าแน่ค่ะ เพราะ การไม่ฝากท้องจะมีผลกระทบต่อเด็ก เด็กจะไม่ได้รับการบำรุงที่ควรได้รับ เช่น โฟลิก แคลเซียม ธาตุเหล็ก ที่หมอจะจัดให้ และเราก็ไม่ทราบถึงการเจริญเติบโตของเด็กหรือความผิดปกติ อันตรายมากๆนะ

VIP Member

ไม่ต้องแล้วละค่ะ รอนู้นอะค่ะไปคลอดทีเดียว ปล่อยมาได้ไงจน 7 เดือน ถ้าคลอดออกมาปกติก็โชคดีไปค่ะ ถ้าคลอดมาพิการละมีปัญญาเลี้ยงเค้าใช่มั้ย บางคนดูแลลูกเค้าดีแทบตายยังมีนู้นมีนี่แทรกซ้อน

ห่วงหมอจะว่า แต่ไม่ห่วงลูกในท้องหรอคะ อีก2เดือนใกล้จะคลอดแล้ว นะนั้น อย่างน้อยก็ควรได้รับยามากินบำรุงครรภ์บ้าง ถ้าเกิดคลอดมาแล้วไม่สมบูรณ์โทษใครไม่ได้นะคะ

บ้านนี้ฝากตอน5เดือนจร้า หมอไม่ด่านะตอนไปฝากยังมีคนท้อง7เดือนกว่าก็พึ่งมาฝากหมอก็ไม่ด่า ถ้าหมอถามทำไมพึ่งมาฝากก็ตอบความจิงไป😁

รพ.รัฐบางที่ไม่รับฝากแล้วนะคะ ถ้าพยาบาลหรือหมอบ่นต้องทำใจเลยค่ะ เลือดก็ยังไม่ได้ตรวจเลยแม่เอ้ย ปล่อยมาได้ไง

ถ้าน้องปกติก็ดีไปค่ะแต่ถ้าน้องไม่โอเครหมอให้ยุติการตั้งครรภ์ตอนนี้แม่จะเสียใจนะคะเพราะท้องใหญ่แล้ว

ปกติ ฝากครรภ์ต้องไม่เกิน 12 สัปดาห์นะคะ เพื่อที่หมอจะได้ตรวจคัดกรองโรคต่างๆ และให้ยาบำรุงค่ะ

รีบไปฝากเลยค่ะหมอจะได้ดูเรื่องความผิดปกติน้อง ทำไมไม่ไปฝากคะปล่อยมาได้งัยตั้ง7เดือน

ทำไหมไม่ฝากคะ..ยาบำรุงสาระพัดที่ต้องดูแล..หมอเขาจะรับฝากไหมคะตอนนี้..ไม่เข้าใจคุณเลย..