130 Các câu trả lời

แพ้เหมือนกันค่ะตอนที่กินตอนแรกหมอให้กินตอนเช้ามีอาการคลื่นไส้ปวดหัวหมอเลยบอกเปลี่ยนเวลาให้กินตอนเย็นก็หายคลื่นใส้เลยค่ะ

เรากินหลังอาหารเช้า กินตัวนี้ไม่อ้วก แต่ถ้าเสริมธาตุเหล็กเม็ดสีน้ำตาลอ้วกทันทีค่ะ เคยกินก่อนนอน ตื่นมาอ้วกกลางดึกก็เคย

ในคำเตือนมันมีบอกอยู่นะคะว่า ถ้ามีอาการอะไรให้ปรึกษาแพทย์ดู แต่เรากินแล้วไม่เป็นอะไรเลย แต่รุ้สึกว่ามันเหม็นมากกว่า

เราทานแล้วอ้วกทุกคืนเลยค่ะ เราโทรกลับไปหาหมอ หมอให้หยุดทานทันทีเลยค่ะ พอถึงวันนัดกลับไปหาหมอ หมอเปลี่ยนยาให้จ้า

เหมือนกันเลยค่ะ เราแจ้งหมอแล้วว่าเรามีอาการอะไรบ้าง หมอให้หยุดทาน แล้วนัดครั้งหน้าจะเปลี่ยนยาให้ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ :) แม่สู้ตัวนี้ไม่ไหวจริงๆ

ทานอยู่เหมือนกันค่ะแต่คุนหมอที่ไห้ยาทานเค้าระบุไห้ทานหลังอาหารเช้าทุกวันนะค่ะไม่ได้ระบุไห้ทานกลางคืนด้วย

กินอยู่ค่ะแต่กินตอนเช้าก๊ปกติดีค่ะม่มีอาการแพ้ คุณแม่ต้องปรึกษาหมอนะคะเผื่อหมอจะให้ทานตัวที่เหมาะกับคุณแม่

ปกติจ้า บ้านนี้ทานหลังอาหารเช้าก็คลื่นใส้ เวียนหัว เปลี่ยนมากินก่อนนอนก็มีคลื่นใส้บ้างแต่ก็ยังทานอยู่จ้า

VIP Member

ปัจจุบันทานอยู่ค่ะ เพิ่มเติมแคลเซียม กับบำรุงเลือดอีกอย่างนึงค่ะ ก้อไม่มีการอะไรเลยนะค่ะ ปกติทุกอย่างค่ะ

เป็นค่ะกินตัวนี้แล้วคลื่นไส้อาเจียนตลอดจนกลัวไม่กล้ากินแจ้งกับคุนหมอค่ะเค้าจะเปลี่ยนตัวอื่นให้แทนค่ะ

ทานอยู่ค่า แต่ไม่มีอาการคลื่นไส้ ถ้าคุณแม่มีอาการคลื่นไส้ ลองปรึกษาหมอดูนะคะ หมอน่าจะเปลี่ยนตัวยาให้คะ

Câu hỏi liên quan