13 Các câu trả lời

คุมอาหารเลยค่ะ กินข้าวไรซ์กับผักเยอะๆ กินให้เป็นมื้อ ตัดหวานไปเลยค่ะ บ้านนี้รอบแรกก็ไม่ผ่านค่ะ รอบสองคุมอาหารผ่านเลยค่ะ

บ้านนี้กลืนไปแล้วค่ะ ได้114 กินผลไม้ ผัก เมนูผัดฟักทอง ผักบวบ แต่หนูก็กินหวานมากๆนะคะแม่ แต่ไม่รู้ทำไมกลืนผ่าน😂

ขอให้รอบ2ผ่านนะคะแม่

บ้านนี้รอบแรกไม่ผ่านรอบ2ก็ไม่ผ่านคะ สรุปเป็นเบาหวาน หมอให้ฉีดอินซูลิน แต่ยังไม่กล้าเลยคะ😢 กังวลเครียดมาก

เน้นกินโปรตีน หลักๆเปลี่ยน ข้าวที่กินเป็นข้าวกล้องหรือข้าวไรซ์เบอร์รี่นะคะแล้วก็งดของหวาน/น้ำชา เด็ดขาดเลย ส่วนผลไม้เรากินอยู่แค่แก้วมังกรกับแอปเปิ้ลค่ะ/ลองต้มน้ำใบเตยกินดูนะคะเรากินทุกวันเลยตั้งแต่ตรวจเจอเบาหวานค่ะ

บ้านนี้รอบเดียวผ่านเลยค่ะชอบกินหวานมากๆจนคุณพ่อดุตลอดแต่ไม่รู้ว่าทำไมถึงผ่านค่ะ😆

เป็นกำลังใจให้นะคะแม่

บ้านนี้พึ่งกลืนวันที่30 50gเจาะเลือดผลออกมา175 รอกลืน100gวันที่6นี้ไม่รู้จะผ่านไหม😭

พึ่งเริ่มต้มกินตั้งแต่เมื่อวานค่ะรอลุ้นอยากให้ผ่าน🥺

ตามค่ะ เหมือนกันเลยไม่ผ่านนัดอีกที100กรัม พร้อมเจาะ4เข็ม ขึ้น152

บ้านนี้100g4เข็มเจาะ2รอบแรกผ่าน รอบ3-4ไม่ผ่าน ทำไงดีคะ

ต้มน้ำใบเตยค่ะ ช่วยได้จริงบ้านนี้ต้มดื่มแทนน้ำเปล่าเลยค่ะ

โอเคค่ะแม่💞🙏

ต้มน้ำใบเตย จมูกข้าวไรซ์เบอรี่ งดหวานก่อนตรวจ3-4วัน

จมูกข้าวผสมกับนมจ้าแม่น้ำใบเตยกินแทน น้ำปล่าวเลยจ้า🥰

งดกินของหวานต้มน้ำใบเตยกินช่วยลดน้ำตาลในเลือดค่ะ

โอเคค่ะแม่🥰

บ้านนี้กินชมพู่กับผัดฟักทองทุกวันเลยค่ะ🥲

บ้านนี้ไม่ค่อยกินหวานเท่าไหร่แต่แน่นผลไม้น้ำตาลยังไม่ผ่านเลยแม่🥲

Câu hỏi liên quan