2 Các câu trả lời

เรามีภาวะซีดเหมือนกันคะ33%ลงมาเหลือ30% แต่เดือนนี้หมอเจาะเลือดใหม่ เลือดเพิ่มแล้วคะ เรากิน นมจืดเป็นลิตรคะกินทุกเช้า เน้น นมตอนเช้ากินกับจมูกข้าว ช่วงสายๆกินข้าวกับตับไก่ผัดขิง อย่างน้อยอาทิตย์1กินสักวันยังดีคะ ช่วงบ่ายๆเรากิน ฝรั่งกับส้มคะ เราน้ำตาลผ่านตั้งแต่รอบแรกเลยเน้นอะไรหวานๆได้ กินน้ำเฮลูบอยทุกวันสดชื่นมากคะดีกว่ากินน้ำอัดลม ส่วนมากเน้นผลไม้ที่มีวิตามินซีเยอะๆคะ

ขอบคุณมากคะแม่ จะลองทำตามดูนะคะ

ของเราตอนฝากครรภ์ตั้งแรกได้ 42% ตอนนี้แปดเดือนแล้ว ค่าเลือดลดลงมาเหลือแค่ 34% เองขนาดกินยาบำรุงแล้วนะ แต่หมอบอกให้เน้นอาหารด้วยค่ะ เลือดหมู ตับ

เรากินหอยไม่เป็นเลยค่ะ ขนาดตับหมูเลือดหมูกินแล้วยังพะอืดพะอม ตอนนี้พยายามกินพวกอาหารทะเล เห็นว่าช่วยเรื่องธาตุเหล็กได้

Câu hỏi liên quan