1 Các câu trả lời

VIP Member

ตอนผ่าหลังจากบล็อคหลังหลังเสร็จแป็บเดียวจะชาไม่รู้สึกช่วงล่าง หมอจะเริ่มกรีดจะรู้สึกว่าหมอทำอะไรที่หน้าท้อง รู้สึกท้องสั่นๆ ไม่เกิน10นาทีได้เห็นหน้าลูกแล้วค่ะ ก่อนลูกจะออกมาหมอจะบอกว่าสูดลมหายใจลึกๆหมดจะกดหน้าท้องให้ลูกออกมาแม่จะรู้สึกจุกๆหน่อยค่ะ ผลข้างเคียงจากยาชา จะรู้สึกอยากอาเจียน หายใจไม่ค่อยทั่วท้อง คันยุบๆยิบๆแถวหน้า พอลูกออกมาแล้วหมอจะเย็บแผล จะรู้สึกคันๆสั่นๆที่หน้าท้องค่ะแม่

ไม่มีค่ะแม่ เพราะเซ็นต์ยินยอมตั้งแต่ท้องใกล้คลอดแล้วจ้า