แม่บ้านไหนบ้านค่ะตรวจครรภ์ตอนประมาณไหนค่ะถึงขึ้นสองขีด. คือตอนนี้ยังไม่ถึงวันที่เมนมาอ้ะค่ะเมนหนูจะมาวันที่ 26. แต่มีอาการกินเยอะมาก ฉี่ไม่ค่อยบ่อยมากประมาณ 4-5 ครั้ง. แล้วเจ็บหัวนมอย่างเดียวค่ะเจ็บหัวนมประมาณ 2 วัน. แต่ไม่มีอาการอ้วกเลยค่ะแต่กินเก่งมากถ้าหนูตรวจตอนนี้จะเจอไหมค่ะอยากรุ้มากเลยค้าา. แต่ตรงท้องร้อยก็ป่องขึ้นแล้วก็มีอาการตดบ่อยมากเลยค่ะ

58 Các câu trả lời

ปจด.ขาด15 วันค่ะ ก่อนหน้านั้นไม่ตรวจเพราะ ปจดมาช้าบ่อย อย่างช้าสุดๆ14 วัน แต่รอบนี้ขาดไป15 วันเลยบวกกับตึงเจ็บหน้าอกมาก ปวดหลังด้วยเลยตรวจค่ะ 2 ขีดชัดเป๊ะ

เราตรวจก่อน ปจด. มา 5 วัน มันขึ้น 2 ขีดชัดเจนเลยค่ะ คงเป็นเพราะท้องแฝด ฮาร์โมนเลยขึ้นเร็วมาก ไปตรวจที่คลีนิคหมอยังตกใจเลยค่ะ ว่าทำไมตรวจเจอเร็วจัง

ของเราไม่มา3 วัน ตรวจก็2ขีดจางๆเลย. ที่ตรวจเร็วเพราะว่าปกติประจำเดือนมาตรงเป้ะมาก รอบนี้ช้ากว่าเดิมเลยคิดว่าใช่แน่ ตอนนี้13weekแล้วจ้า ❤ 😀😀

เราเป้นคะกินเยอะขึ้นมาก กินไรก็ไม่อิ่ม กลับบ้านมาก็เหนื่อยเอาแต่นอน นอนจนขึ้เกรียจ แต่ก่อนไม่เคยเป็น พอไปตรวจถึงรู้ค่ะ

ของบ้านนี้ไม่มา 3วันก็ตรวจเลย เพราะปกติบ้านนี้ ปจด.มาปกติไม่เคยขาด มาทุกๆ28 วัน ตรวจปุ๊บก็ขึ้น 2ขีดเลย

แฟนผม เมนส์ไม่มาเดือนกว่า แล้วรู้สึกร่างกายแปลกๆไปไม่เหมือนเดิม ก็เลยลองตรวจดู 2ขีดเรยครับ

เราตรวจวันที่ปจด. ขาดวันแรกขึ้นขีดเดียวค่ะ แล้วตรวจอีกทีตอนขาดไป6วัน ถึงขึ้น 2ขีดค่ะ

Thành viên VIP

ประจำเดือนขาด4วันค่ะ ตรวจก็ขึ้นขีดจางๆ เลยไปหาคุณหมอตรวจเลือด ผลออกมาว่าท้องค่ะ 🙂

บ้านนี้ ตอนปจดขาด.1-2 อาทิตย์ตรวจขึ้นเข้มกับจางๆเลยรอ1เดือนกว่าๆก้ตรวจขึ้น2ขีดจ้า

ตรวจเจอตอนน้อง3 วีคค่ะ ขึ้นขีดจางมาก ถ้าอยากชัวร์ไปพบหมอดีกว่าค่ะจะได้ฝากเลย