2 Các câu trả lời

บ้านนี้คลอดตอน 34+5 ค่ะ น้ำคร่ำแตกตอน 4 โมงเย็น คลอดน้องตอน 23:12 น้ำหนัก 1,270 กรัมค่ะ น้องเข้าห้อง nicu 3 วันค่ะ แล้วไปพักที่ห้องผู้ป่วยเด็กอีก 1 วันค่ะ (น้องตัวเล็ก+มีภาวะตัวเหลือง+ปอดยังทำงานได้ไม่เต็มที่) ปัจจุบัน 4 เดือนแล้วค่ะ แข็งแรงดี อ้วนกลมน่าฟัด และพัฒนาการไปเร็วมากค่ะ

งู้ยยย ดีจังเลยค่ะ คลอดก่อนแต่น้องแข็งแรง แม่บ้านนี้กังวนมากค่ะ กลัวคลอดก่อนแล้วน้องจะไม่แข็งแรง

Super Mum

บ้านนี้คลอดก่อนกำหนดที่ 36+5 น้ำคร่ำแตก ระงับคลอดไม่ได้ นอนรอคลอด 12 ชม.

แต่น้องแข็งแรงดีใช่มั้ยคะ