35 Các câu trả lời

ของเราพึ่งกลับตอน34วีคค่ะ แต่ถ้าผช.โอกาสกลับยากค่ะถ้า34แร้วไม่กลับก้ต้องผ่าอย่างเดียวค่ะ ท้องแรกผ่าเพราะไม่กลับหัวค่ะ ท้องนี้ก้เลยโดนผ่าด้วย ทั้งๆที่น้องกลับหัวแร้ว 😅

ตอนนี้น้องกลับหัวแล้ว แต่หมอแจ้งว่าอาจจะได้ผ่าเพราะรกเกาะต่ำ ตัวแม่เองก็อยากจะคลอดเอง

บ้านนี้พึ่งไปตรวจครรภ์วันนี้มาหมอบอกน้องกลับหัวแล้วคะ34+1 ไม่มีอาการปวดหน่วงช่วงล่างเลยปกติทุกอย่าง มีท้องแข็งเป็นบางครั้งแต่ไม่ถี่

รอจนถึง 36 w ก่อนค่ะ ค่อยตัดสินใจ ของแม่ รอจนถึง 38w ก็ท่าก้นค่ะ หมอนัดผ่า 39 w ซาวด์ก่อนผ่า 1 วันก็ยังท่าก้น😅 ปกติคลอดเองมา 3 คนแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะ 3คนคลอดเองหมด คนที4ท่าก้น หมอนัดผ่าคลอดค่ะ ตอนนี้น้อง1เดือน13วันแล้ว

บ้านนี้ 33 วีค แต่คาดว่าน่าจะกลับหัวแล้ว เพราะเจ็บจิมิทรมานมาก จะพลิกตัวทีแทบร้องไห้ เดินเป็นเป็ดไปเลย

อย่ากลัวที่ต้องผ่าคลอดค่ะ บ้านนี้กลับหัวใกล้คลอดแต่ปากมดลูกไม่เปิดก็ต้องผ่าคลอดอยู่ดี

ขอบคุณนะคะ

เรากลับหัวตอน31 wค่ะ ไม่รู้เหมือนกันว่าเร็วไปมั้ย แต่ผ่าไม่หน้ากลัวค่ะเราก็เลือกวิธีผ่า

คุณหมอบอกผ่าเอง หรือแม่เลือกที่จะผ่าค่ะ

37 วีคค่ะ เจ็บด้วยนะตอนลูกกลับหัว ทุกอย่างดีหมด จนจะคลอด หัวดันไม่จ่อ สรุปก็ผ่าอยู่ดี

38w ท่าก้น นัดผ่า2ธ.ค.นี้แล้วค่ะ ทีแรก31wกลับหัวแล้ว ซาวด์ดูอีกที37+3ดันเป็นท่าก้นซะงั้น 🤣

เปลี่ยนแปลงได้ตลอดเลยเนอะ แม่😔

ผ่าไม่เท่าไหร่ แต่ผ่าแล้วแผลใหญ่กว่าท่าปกติด้วยนี่สิคะแม่ละแอบเครียดเหมือนกัน😅

จริงค่ะ

ขอเรากลับหัวตอน 27 วีค 2 วัน ค่ะ พึ่งไปให้คุณหมออัลตราซาวด์มาเมื่อวานค่ะ