71 Các câu trả lời

แม่บ้านนี้ทำจนถึง37สัปดาค่ะจนหัวหน้าสั่งให้ไปพักเหนท้องโตเดินลำบากแล้ว

40วีคทำจนนาทีสุดท้ายเดินไปห้องคลอดเองปากมดลูกเปิด7เซน (เราเป็นพยาบาล)

ใช่เลยจ้า

ทำถึง36wค่ะ เผอิญที่ทำงานอยู่ไกลที่ฝากครรภ์ อยู่ไกลสามี เลยลาคลอดก่อน

บ้านนี้จะเข้า 7 เดือนแล้วก็ทำรอจนถึงเดือนที่กำหนดคลอดค่อยพักค่ะ

ท้องแรก ตั้งใจจะทำถึงวันคลอดค่ะ จะได้มีเวลาอยู่กับลูกนานหน่อย

ลาล่วงหน้าไว้1อาทิตย์แต่หยุดได้แค่วันเดียวก็คลอดเลยค่ะ

ทำค่ะตอนนี้19w ก็ยังทำค่ะทั้งงานประจำงานบ้านทำปกติเลย😁

บ้านนี้เหมือนกันจ้าา จะ 6 เดือนแล้วยังทำงานอยู่เลย 😍❤️

VIP Member

ใจอยากทำค่ะ แต่ท้องแข็ง ตอนอายุครรภ์ 19 Wks เลยหยุดพักค่ะ

คุณแม่บ้านนี้ค้า 8 เดือนแล้วยังมาอยู่☺️ #ท้องแรกค้า