5 Các câu trả lời

ลองสังเกตุว่ากินอะไรนมถึงตันค่ะบ้านนี้กินกาแฟนมตันค่ะ แต่กินชาโกโก้นมได้ปกติ ถ้ากินกาแฟนมจะเป็นเส้นๆปั๊มไม่ค่อยออกหรือไม่ออกเลยค่ะ

ท่อนมตัน เป็นก้อนข้างในคล้ายผลน้อยหน่า บีบไม่ออกทำไงคะ *คุณแม่ปั๊มล้วน ปั๊มไม่ตกรอบเลยนะคะ

ปั๊มไม่ตกรอบก็ไม่แน่เสมอไปว่าท่อนทจะไม่อุดตันนะคะ เน้นปั๊มให้เกลี้ยงเต้าค่ะ บางครั้งปั๊ม 30 นาที ก็ยังไม่เกลี้ยงเต้านะคะ ต้องปั๊มต่ออีก 5-10 นาทีเลยคะ การจับกรวยปั๊มนมก็สำคัญนะคะ พยายามจับอย่าให้ไปกดจุดใดจุดหนึ่งเกินไป ไม่งั้นท่อนมจะตันค่ะ เราแม่ปั๊มล้วนจ้า เดือนแรกสาหัดสากันมาก ทั้งท่อนมตัน หัวนมแตก คุณแม่ลองปั๊มแล้วใช้มือกดๆนวดตรงที่นมเป็นก้อนค่ะ นมจะพุ่งเป็นเส้นเลยค่ะ ทำขณะที่ยังปั๊มอยู่นะคะ เจ็บก็ทนเอาค่ะ เราใช้วิธีนี้หายค่ะ

หัวนมน่าจะแตกค่ะ ถ้าท่อนมตันจะปวดเต้าค่ะ แนะนำไปนวดเปิดท่อค่ะ โทรใฟ้มานวดที่บ้านได้ค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-145608)

ลองไปนวดเปิดท่อน้ำนมดูค่ะ พุ่งจู๊ดดเลยย

Câu hỏi liên quan