37 Các câu trả lời

บ้านนี้จะ7เดือนแล้วค่ะยังไม่แตกพึ่งมาทาครีมคอน3-4เดือน แต่ก้นแตกค่ะ (ก่อนท้องแตกอยู่แล้วพอท้องแตกเยอะกว่าเก่า) แต่เริ่มคันหน้าท้อง มีตุ่มเล็กๆแดงๆขึ้นมานิดกน่อยค่ะพยายามไม่เก่าค่ะ แต่นมตอนคัดเต้าเกาจนเป็นเลือดแตกแน่ๆค่ะนมแต่ตอนนี้ยังไม่เห็นลอยแตกเลยค่ะ

เริ่มมีรอยน้อยๆช่วง7เดือน พอเข้าเดือน8 กระหน่ำมากค่ะ ทาครีมยังไงก็เอาไม่อยู่ บ้านนี้โบกทั้งเบบี้ออย น้ำมันมะพร้าว โลชั่น ครีม ตั้งแต่เดือนแรกๆ ก็แตกค่ะ แตกลึกมากๆ😭

แล้วแต่คนค่ะ บางคนหน้าท้องขยายเร็วก็แตกตั้งแต่ ่4-5เดือนบางคนหน้าท้องไปขยายตอน 8-9 เดือนถึงจะแตกก็มีค่ะ

32สัปดาห์ยังไม่แตกค่ะ ครีมทาทุกวันแต่ไม่ชุ่ม รอดูอีกทีตอนใกล้ๆคลอด บางคนมาแตกตอนใกล้คลอดเลย

VIP Member

33wจ้าแต่ขาตูดสะโพกแตกตั้งแต่20wตอนนี้34+4wแตกหนักมากรอยแตกลึกมากครีมเอาไม่ยุแล้วจ้าา

VIP Member

ทาครีมตั้งแต่สองเดือน ตอนนี้จะห้าเดือนยังไม่แตกค่ะ ขอให้ไม่แตกต่อไป😂

จะ7เดือนแล้วท้องยังไม่แตกเลยคะแต่นมแตกแล้ว แอบเสียวๆอยู่ว่าจะรอดมั้ย

บ้านนี้แตกตอนเดือน 8 อุส่าทาครีมแบบชุ่มท้องมาโดยตลอด ก้อไม่รอด 😭😭😭😭😭

กลัวมากเลยค่าาา 😢

บ้านนี้ไม่แตกจร้าาาา ท่ครีมเยอะๆ เบบี้ออย หรือน้ำมันมะพร้าวก็ได้ค่ะ

VIP Member

ตอนนี้ 6เดือนครึ่ง ยังปกติดีจ้า ยังไม่มีที่แตก ทาครีมเยอะมาก

Câu hỏi liên quan