457 Các câu trả lời

ไตรมาสแรกยอมรับว่าขี้เกียจมาก เพราะทำอะไรนิดหน่อยก็เหนื่อย เข้าไตรมาสสองขยันมาก โดยเฉพาะการหาของกิน ขยันทำกับข้าว การทำงานบ้านมาก

ไม่เชิงว่าขี้เกียจค่ะ แต่บางทีมันเหนื่อยเจออากาศร้อนมากๆใจสั่น+ยังไม่หายแพ้ท้องด้วย พอแพ้หนักๆก็ไม่อยากออกจากห้องไปไหนเลยค่ะ😅

VIP Member

บางทีไม่ได้ขี้เกียจน่ะ มันเพลียมากกว่าแล้วอยากนอนอยากพักผ่อน แต่ชอบทำความสะอาดบ้านมากจ้า ทุกอย่างหุงข้าวล้างจานซักผ้าดูแลหมด

ไม่ได้ขี้เกียจหรอกคะ แต่บางทีเวลามันทำอะไรมันเหนื่อยง่ายเพลียง่ายจนไม่อยากจะทำอะไร ทำแป๊ปๆอ่ะได้แต่พอทำนานๆอาการก็มา ทรมาน😂

สุดๆเลยค่ะ ที่ขี้เกียจเพราะรู้สึกว่าร่างกายเปลี่ยนแปลง ทัั้งปวดทั้งเมื่อย สารพัด แถมหยิบจับทำอะไรไม่ค่อยสะดวกเท่าที่ควรค่ะ

จะเรีนกว่าขี้เกียจก็ไม่น่าถูกค่ะเรียกว่าทำอะไรแปบเดียวก็เหนื่อยค่ะเป็นคนเหนื่อยง่ายอยู่แล้วแค่ลุกไปฉี่ก็เหนื่อยแล้วค่ะ 😓

อย่าเรียกว่าขีเกียจคะต้องเรียกว่าเหนื่อย เพลียมากกว่าเวลาทำอะไรอย่างปกติที่เคยทำเช่นงานบ้านหรือแค่เดินเฉยๆจัเกนื่อยเลยคะ

❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️❤️ สุดๆไปเลยจ้าาา กลางคืนไม่หลับไม่นอน กลางวันขี้เกียจทำอะไรอุ้ยอ้าย แม่กระทั้งจะตักข้าวกินยังขี้เกียจ🤣🤣

มีนิดหน่อยค่ะ อยากนอนตลอดเวลา ทำอะไรนิดหน่อยก็เหนื่อย ทำได้แค่เบาๆ เหนื่อยก็พัก แล้วค่อยทำใหม่ค่ะ ออกกำลังกายไปในตัวค่ะ

ก็ไม่นะคะยังทำงานปกติทั้งงานบ้าน งานประจำ แต่อาจจะเหนื่อยง่ายหน่อยและอาจจะทำบางอย่างที่หนักๆ ไม่ได้ เพราะมีผลกับเด็กคะ

Câu hỏi liên quan