106 Các câu trả lời

Super Mum

ง่ายๆและประหยัดที่สุดเลยค่ะ หลังอาบน้ำเสร็จทาเบบี้ออยล์ทั่วทั้งหน้าท้องและบริเวณที่คิดว่าจะแตก เสร็จแล้วทาโลชั่นทั่วไปเลยค่ะ และพยายามไม่เกาแค่นี้ก็ไม่แตกไม่ลายแล้วค่ะ

หลังอาบน้ำเช็ดตัวหมาดๆ จะชโลมออยล์นวดเบาๆที่ท้องจนซึมลงผิว ตามด้วยทาครีมแล้วนวดเบาๆ เพื่อล็อคความชุ่มชื้นเอาไว้ เวลาคันจะไม่เกา หากคันมากๆจะใช้ครีมทาแล้วนวดค่ะ

เวลาคันพุง ใช้มือค่อยๆลูบ ห้ามเกาเด็ดขาด อาบน้ำควรทาเบบี้ออยเพื่อเพิ่มความชุ่มชื้นให้แกพุงของเรา เราใช้เป็นประจำเลยค่ะ ตอนนี้อาการคันที่พุงไม่ค่อยมีแล้ว🥰

อาบน้ำให้สะอาด โดยใช้ผลิตภัณฑ์ที่อ่อนโยน หลีกเลี่ยงการเกา พยายามฮึบบบไว้ เมื่อมีอาการคัน ทาครีมบำรุงเพื่อเพิ่มความชุ่มชื่น ลูบไล้เบาๆด้วย Cocoro Tokyo organic oil serum

เวลาคันพุง พยายามอย่าเกา อย่าอาบน้ำอุ่นร้อนบ่อยๆ หลังอาบน้ำทาออย cocoro Tokyo organic oil ช่วยลดความคันได้เยอะมาก หลังทาแล้วจะรู้สึกเย็นเบาๆค่ะ ตัวนี้ใช้ดีมากๆค่า

VIP Member

วิธีรับมือความคันของแม่บ้านนี้คือ ทาครีม ทาออย เอาน้ำแข็งถูๆ แต่ก็ไม่สามารถห้ามใจตัวเองอยู่จนบางครั้งต้องเกา ทาครีมทุกตัวที่ว่าดีก็เอาไม่อยู่ค่ะ

VIP Member

ทาครีมมากกว่า1ครั้งเดิมเป็นคนมาครีมบริเวณท้องอยู่แล้วและจะเลือกใช้ผลิตภัณฑ์ที่มีส่วนผสมทีช่วยเพิ่มความชุ่มชื่นและปลอดภัยต่อลูกน้อยในครรภ์🤰

ดื่มน้ำเยอะๆ อาบน้ำใช้สบู่ที่เป็นออยล์เป็นส่วนผสมเพื่อลดอาการผิวแห้ง ถ้าคันมากๆให้ทาครีมบำรุงบ่อยๆเพื่อลดอาการคัน และลูบท้องแทนการเกาท้อง

อาบน้ำเสร็จทุกครั้งก็ใช้ cocoro tokyoแบบออแกนนิกทาที่พุงจ้า555 ช่วยได้นะหายคันดีนะ แม่ๆต้องลองเราแล้วจะรู้นะ❤️👼🏻🥰 และเราว่าช่วยให้ท้องไม่ลายด้วยอะ

ทาครีม หลังอาบน้ำอย่างเป็นประจำ เพิ่มความชุ่มชื้นให้กับผิว ตั้งแต่ครรภ์ 2เดือนเลย ตอนนี้ 5เดือนแล้ว ยังไม่เคยรู้สึกคันเลย เพราะผิวชุ่มชื้นมาก