ท้อง 4 เดือน แฟนไม่ค่อยกินอาหาร เบื่ออาหาร

แฟนไม่ค่อยกินข้าว กินข้าวน่อย ตอนนี้ท้อง 4 เดือน จะเป็นไรมั้ยคับ ใครเคยเป็นบ้าง แนะนำทีคับ ควรทำยังไง ??

10 Các câu trả lời
Thành viên VIP

แพ้ท้องค่ะ กินไม่ลง บ้านนี้กินได้แต่พวกน้ำๆ ก๋วยเตี๋ยว นิกินแทบทุกวันตอนแพ้ท้อง 3 เดือนแรก ส่วนข้าวกินไม่ลง ไม่รู้สึกหิว บางวันเคี้ยวข้าวก็จะอ้วกมันกลืนไม่ลงจริงๆ 😂 แต่กลั้นใจกิน 3 เดือนแรก น้ำหนักลดเลยค่ะ หลังจากผ่าน 3 เดือน ไม่รู้น้ำหนักมาจากใหนกินได้แทบทุกอย่าง รวดเดียวขึ้นมา 3-4 โล 😂

Thành viên VIP

เป็นค่ะ​ แพ้ท้อง​ เหม็นพวกเครื่องปรุง​ เบ​ื่ออาหาร​ ลองให้แฟนคิดดูว่าอยากกินอะไรเป็นพิเศษมั้ย​ เรากินได้แต่แกงจืด​ มาม่าหมูสับ​ ไ​อติม กับผลไม้บางอย่างค่ะ

ไตรมาสที่สองจะเบื่ออาหารเป็นธรรมดาคะ แต่ก็ควรจะพยายามทานอะไรลองท้องบ้างนะคะ ไม่ใช่ว่าเบื่ออาหารแล้วไม่ทานเลย ทานน้อยๆแต่ขอให้ทานบ่อยๆ

6y trước

ช่วงนี้กิน แต่ผลไม้ เนื้อสัตว์ ไม่ค่อยกินเลย

ตั้งแต่รู้ว่าท้องจนคลอด อาหารประเภทเนื้อสัตว์เนื้อปลากินไม่ได้เลยเหม็นมาก แต่ชอบกินข้าวกับผลไม้สุก เช่น กล้วย ,มะขามสุก,มะม่วงสุก,แตงโม 555

กินผลไม้หรืออาหารอื่นๆที่มีประโยชน์เสริมค่ะ พยายามกินเยอะๆค่ะ คิดไว้ว่าเผื่อลูกนะค่ะ ลูกน้อยจะได้แข็งแรงคะ

บ้านนี้เป็นค่ะ ทานได้ตอน เดือนที่ 6-7 กินเยอะมากน้ำหนักพุ่งเลยค่ะ ตอนนี้แบ่งมื้อเป็นมื้อเล็กๆไปก่อนนะคะ

ตอนเราท้องก็ไม่ชอบกินข้าวเหมือนกัน มันเหม็น แต่ชอบกินผลไม้แทน อะโวคาโด้ กล้วย แอปเปิล

ตอนเราท้องก็ไม่ชอบกินข้าวเหมือนกัน มันเหม็น แต่ชอบกินผลไม้แทน อะโวคาโด้ กล้วย แอปเปิล

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-52216)

บ้านนี้ก็เบื่อค่ะ ตอนนี้16wยังเบื่ออาหารอยู่เลยค่ะ เหม็นไปหมด

Câu hỏi liên quan