19 Các câu trả lời

บ้านนี้น้องเป็นทั้งตัวเลยค่ะตามมือตามเท้า หมอบอกให้ปล่อยเลยค่ะเหมือนเขาจะผลัดผิวแล้วหายไปเอง บ้านนี้น้องเป็นแบบนี้ประมาณ12วัน ตอนนี้18วันผิวเป็นปกติแล้วค่ะ

ปกติน่ะค่ะแม่น้องผลัดเซลล์ผิวของน้องตอนอยู่ในท้องค่ะแม่ไม่ต้องใช่อะไรน่ะค่ะน้องยังเด็กเดียวอาบนํ้าเรื่อยๆก็จะหลุดไปเองค่ะ

VIP Member

ที่บ้านใช้เฟแอนด์มีคะ ตัวเกลี้ยงกลิบ อ้วนน่าขยุ้มแล้วคะตอนนี้ ของตัวเองยังไม่เกิด แต่ของพี่ชายเกิดแล้ว

ปกติค่ะ น้องจะผลัดผิวค่ะ เดี๋ยวก็หายเอง ลูกเราก็เป็น ตอนนี้1เดือนแล้ว ยังมีตรงผมยังลอกไม่หมดเลยค่ะ

เด็กผิวที่ลอกก็จะค่อยๆหลุดเองคะเวลาแม่อาบน้ำอย่าเอาผ้าไปถูหรือเช็คแรงนะคะผิวน้องบอบบางมากคะ

ปกติค่ะแม่ เราใช้เบบี้ออยล์ผสมน้ำตอนอาบน้ำให้ลูก เดี๋ยวก็ผลัดเซลล์ผิว ออกเองค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ เด่วจะหายไปเองค่ะ เวลาอาบน้ำหยดออยในน้ำ2-3หยด ช่วยให้ผิวชุ่มชื้นได้นะคะ

ออยล์ใส่น้ำอาบค่ะ ผิวน้องจะนุ่มลื่นเลยค่ะ เดี๋ยวก็ลอกหมดค่ะ

TapFluencer

ลูกเราก็เป็นค่ะเเต่หายเเล้วเป็นทั้งตัวเลยตอนแรกเกิดๆ

บ้านนี้ผิวลอกทั้งตัวอาทิตย์เดียวหาย