14 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็เป็นก่อนคลอดน้องอาการเเบบนี้เลยจ้า เจ็บท้องเหมือนปวดประจำเดือน มดลูกบีบตัว เจ็บถี่ๆขึ้นเลื่อยๆ ไม่มีน้ำเดินเเต่มีมูกเลือดออกมา เเม่ลองจับเวลาดูนะว่ามดลูกบีบตัวกี่นาที บีบครั้ง มันจะเจ็บถี่ๆขึ้นเลื่อยๆ จนทนไม่ไหว บ้านนี้คลอด39+1วีค ไปร.พ ปากมดลูกเปิด4เซ็น

เด่วประมาณวันต่อๆไปก้จะเจ็บถี่ขึ้นคะ่ ถ้าเจ็บทุก5นาที 10 นาที เตรียมตัวเดินทางไป รพ เลยคะ่ บางคนนำ้ครำ่ไม่ไหล แต่มดลูก ก้เร่่มเปิดแล้วคะ

เป็นเจ็บครรภ์เตือนค่ะ ถ้าเจ็บครรภ์จริง จะเจ็บหน่วงเหมือนปวดถ่ายอุจจาระสม่ำเสมอและถี่ขึ้น อาจมีมูกเลือด น้ำเดินได้ค่ะ

บ้านนี้ตอนคลอดน้องเจ้บท้องจี้ดๆเหมือนกันไม่มีมูกเลือดไม่มีน้ำเดิน พอไปโรงพยาบาลปากมดลูกเปิด3เซนหมอเรยให้นอนโรงพยาบาลเรย

แฟนผมก็แสดงอาการแบบนี้ครับตอนนี้เข้าห้องตรวจยุครับ เข้าไปประมาณช.ม1แล้วหมอยังไม่แจ้งเลยครับ

ของเราก็เป็นแบบนี้ค่ะ ปวดเหมือนประจำเดือนไม่ถึงครึ่งชั่วโมงคลอดเลย คุณแม่น่าจะใกล้คลอดแล้วค่ะ

ใกล้แล้วค่ะแม่แต่ถ้าเจ็บบีบแล้วคลายบ่อยๆจนทนไม่ไหวแม่ต้องไปหาหมอนะค่ะ😆😆

อาการเหมือนกันคะ แต่หมอว่ารออาการถ้าปวดมากก็ไป รพ.คะ ตอนนี้38w กำหนดคลอด7 ก.คคะ

กำหนดคลอดพร้อมกันเลยค่ะแต่บ้านนี้ไม่มีอาการรัยเลย 4วันก่อนมีมูกออกเยอะแต่ไม่ใช่มูกเลือด

เป็นอาการเจ็บเตือนค่ะคุณแม่ ค่อยสังเกตอาการต่อนะคะ ถ้าเจ็บถี่ขึ้น

เจ็บเตือนค่ะ. ถ้าเจ็บจริงจะมาห่างกันไม่กี่นาที มาเป็นระยะๆ

เจ็บเตือนนะค่ะคุนแม่ จะเจ็บเตือนประมาณ2สัปดาห์ก่อนคลอด

Câu hỏi liên quan