5 Các câu trả lời

กินนมเยอะๆค่ะ ท่าน้องหลับ ไห้ปลุกทุก2-3ชัวโมงเลยค่ะ ของลูกเรากลับบ้านแล้วไปตรวจตัวเหลืองซ้ำ ต้องนอนโรงพยาบาลเลย หมอบอกว่าท่ากินนมได้เยอะ จะขับสารเหลืองออกไว พยายามปลุกบ่อยๆค่ะแม่ จะได้ไม่

นมแม่ล้วนค่ะ แต่มีปั้มใส่ขวดไห้กินด้วยหลังเข้าเต้าแล

ให้กินนมตามต้องการหรือกินทุก 3 ชม. นอนก็ต้องปลุกมากินนะคะ กินนมมากน้องจะฉี่สารเหลืองออกมา เราลูกตัวไม่เหลืองแต่ตาเหลืองนิดหน่อยเลยเพิ่มการเดินออกไปรับลมแดดอ่อน ๆ เช้าเย็นด้วยค่ะ

กินนมค่ะ ถ้าน้องขับถ่าย สารเหลืองจะออกมาด้วย ค่าตัวเหลืองจะลดลง แรกๆ น้องจะไม่ตื่นมากิน แม่ต้องปลุกค่ะ เขี่ยฝ่าเท้าให้ดูดเลย

เข้าเต้าบ่อยทุก2-3ชม.ดูลูกขับถ่ายดีมัย หลับก็ปลุกกิน ทุกๆ2-3ชม.ทารกต้องกิน ถ้าทำได้ไม่เหลืองแน่นอนค่ะ

ให้กินนมแม่เยอะๆค่ะ เดี๋ยวก็ดีขึ้น

Câu hỏi liên quan