3 Các câu trả lời

TapFluencer

น้องน่าจะติดขวดนะคะแม่ บ้านนี้น้องไม่เอาเต้าเหมือนกันค่ะ แม่ให้กินนมจากขวดเพราะหัวนมแม่เป็นแผลแล้วปั๊มให้น้อง พอแผลแม่หายแล้วจะเอาน้องเข้าเต้าน้องไม่เอาเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะเเต่บ้านนี้ให้ลูกดูดขวดเวลาเดียวเลยค่ะเวลาเเม่กินข้าวเย็นค่ะ นอกเหนือจากนั้นคือดูดน้ำเล็กน้อยค่ะ เเต่หลังจากที่น้องร้องที่เเม่ไปทำกับข้าวน้องก็เริ่มจะไม่เอาเต้าเลยค่ะ

VIP Member

เด็กเดือน2เดือนแรกให้อะไรก็กินค่ะ แต่ช่วงใกล้ 3 เดือนหรือ 3 เดือนขึ้นไปเด็กก็จะเริ่มเลือกแล้วว่าจะเอาเต้าหรือเอาขวดค่ะ บ้างคนเอาแต่เต้าไม่ยอมกินขวดเลยก็มีค่ะ

ได้ให้ขวดน้องไหมคะ

ให้เเค่เวลาเดียวของวันค่ะคือเวลาทานข้าวเย็นของเเม่ค่ะ

Câu hỏi liên quan