2 Các câu trả lời

Super Mum

8 พ.ย. ? หรือ 8 ธ.ค. คะ? เพราะวันที่โพสต์วันที่ 17 พ.ย. แล้วค่ะ 😅 การมีไข้หลังฉีดวัคซีน ขึ้นอยู่กับร่างกายแต่ละคนด้วยค่ะ ❌ อย่าทานยาดักไว้ก่อน เป็นการกระทำที่ผิดหลักมากๆ ❌ วีธีเบื้องต้น - เช็ดตัวย้อนรูขุมขน (ถ้าไข้เกิน 37.5) - ป้อนยาตามหมอสั่ง ** ย้ำว่าหมอสั่งเท่านั้น (เกิน 38) - ประคบเย็นหลังฉีด

ของบ้านนี้หมอถามก่อนค่ะว่าจะรับยาไปเผื่อไหม รพ. เอกชน แต่ 100 คน จะมีไข้ 2 คนค่ะ เผื่อไว้ก็ดี

จิงค่ะ ลูกของเราไม่เป็นอะไรเลยค่ะ อาจจะราคาสูงหน่อยแต่คุ้มค่ะ ตอนแรกก็กังวลกลัวจะไข้ แต่ไม่เป็นอะไรเลยค่ะร่าเริงเหมือนเดิม

ลังเลอยู่เลยค่ะว่าจะไปฉีดที่ไหนดี😅