ประสบการณ์เบาหวานตอนท้อง

เหลืออีกไม่ถึง3W ก็จะถึงกำหนดคลอดแล้ว น้ำตาลขึ้นสะงั้น ต้องมานอนรพ.คุมน้ำตาลมา3-4คืนแล้ว ทั้งฉีดยาอินซูลินทุกวันทั้งเจาะเลือด วันละ4รอบ อยากกลับบ้านแล้ว ฝากถึงแม่ๆที่กำลังท้องไตรมาสที่2ด้วยค่ะ เพราะเปนตอนที่กำลังหายแพ้ท้องจะหิวอยากกินนู้นนี้ กินได้แต่อย่ากินเยอะนะค่ะ โดยเฉพาะขนมหวาน อะไรที่เป็นแป้ง ผลไม้รสหวานมากๆ กินแค่พอประมาณก็เพราะค่ะ ถ้าถูกคุมอาหารต้องมานอนรพ.ฉีดยา เช้าเย็นเจาะเลือดวันละ4รอบทุกวันไม่สนุกเลยค่ะ

1 Trả lời

สู้คะแม่

Câu hỏi liên quan