13 Các câu trả lời

เค้าก้อเป็นค่ะ ของเค้าท้องที่4 ช่วง2-3วันมานี่ปวดช่วงล่างมากก พลิกตัวแต่ละครั้งเจ็บมาก แล้วยังมาเจ้บหน้าอก ใต้ราวนมอีก หายใจไม่สะดวก นอนไม่หลับยิิ่งกว่าเดิมอีกค่ะ😢

VIP Member

น่าจะเป็นกันทุกคนนะคะ อาการนี้ ตอนนอนต้องมีหมอนนิ่มๆ แบนๆ คอยพยุงท้องไว้ บางคืนก็ต้องเอนนอนก่อน เพราะอาการแน่น จุกเสียด เหมือนกรดไหลย้อน บางคืนก็นอนสบาย 😁

ปวดมากเวลานอนแล้วจะพลิกตัว กับเวลานั่งนานๆ แต่พอลุกขึ้นเดินสักพักก็ดีขึ้น เป็นเหมือนกันหรือเปล่าค่ะ

ปวดมากคะ บ้านนี้ต้องกินยาพาราช่วยทุกวัน ปวดแบบนอนไม่ได้เลย

ปวดมากๆๆ เลยค่ะ 28 week เวลาพลิกตัว เวลาจะลุก น้ำตาไหลเลย 😭😭

เป็นเรื่องปกตินะแม่ ทางเราไปปรึกษาคุณหมอมาแล้วจ้า

ปกติค่ะ หัวหน่าวแยกเลยปวด ยิ่งท้องแก่ยิ่งปวดมาก

28+1 ร้าวยันหลัง เข็ดหลังมาก ค่ะ

เป็นตั้งแต่ 16w แล้วค่ะ🥹😂

เป็นเหมือนกันเลยจ้า