8 Các câu trả lời

บ้านนี้อยู่ในสภาวะแท้งคุกคามค่ะ เลือดออกตั้งแต่ 8 Weeks ไปพบคุณหมอตลอด อัลตราซาวด์ ตรวจภายใน ไม่พบความผิดปกติ หมอวินิจฉัยว่าน่าจะเป็นเส้นเลือดฝอยแตก ให้สังเกตอาการหลังพบเลือดออกว่าหยุดมั้ย ถ้าไม่หยุด หรือรู้สึกปวดท้องบีบๆ เป็นระยะทุก 1 นาที ให้รีบมาหาหมอค่ะ ทั้งกินยา ทั้งฉีดยากันแท้ง เลือดก็ยังออก บางครั้งออกมาเป็นลิ่มเลยค่ะ คุณหมอบอกว่าแม่ท้องที่อยู่ในสภาวะแท้งคุกคาม จะมีเลือดออกกวนใจตลอดการตั้งครรภ์ หากเลือดไม่ได้มาจากครรภ์ หรือปากมดลูกไม่เปิด ก็ไม่อันตรายต่อครรภ์ {วันนี้ 24 Weeks เลือดก็ยังออก (รวม 8 ครั้ง) } แนะนำให้คุณแม่ไปพบคุณหมอเพื่อความสบายใจดีกว่าค่ะ เพราะเลือดออกไม่ควรเกิดขึ้นกับแม่ตั้งครรภ์

ต้องให้หมอดูให้ค่ะ แม่บ้านนี้เป็นแท้งคุกคามช่วง 7-12 วีคและมีเลือดออกช่วง 5เดือนก็รีบหาหมอๆตรวจภายในให้พบว่าเกิดจากเส้นเลือดฝอยแถวปากมดลูกแตกค่ะ แต่ล่ะคนสาเหตุเลือดออกต่างกันต้องให้หมอดูให้เท่านั้นถึงรู้ว่าเหตุค่ะ

ตอนนี้ 29 วีคค่ะ

มีเลือดออกต้องรีบไปหาหมอนะคะ มาถามคนในนี้ไม่มีใครรู้หรอกค่ะว่าเกิดจากสาเหตุอะไร

เป็นเหมือนกันค่ะ พึ่งไปหาหมอมา หมอบอกเส้นเลือดฝอยแตก

คนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะคะ ควรรีบไปหาหมอ เสี่ยงแท้ง

Super Mum

มีเลือดออก รีบไปหาหมอดีกว่าค่ะ

รีบไปหาคุณหมอนะค่ะ

หาหมอคะ

Câu hỏi liên quan