ข้อดีข้อเสียของการให้ลูกจุ๊บเต้า(ที่ไม่มีน้ำนมแล้ว) ในตอนกลางคืน

เลิกนมมื้อดึกแล้ว แต่เราสามารถให้ลูกจุ๊บเต้าเราได้ไหม(น้ำนมเราไม่มีมานานแล้ว) เราให้ลูกเลิกดูดนมเราตั้งแต่ลูก 8 เดือน ตอนนี้น้อง 1 ขวบ 2 เดือน น้องตื่นมาร้องหนักๆช่วงตี4 ตี5 ถ้าเราให้ลูกจุ๊บเต้าเค้าจะนอนต่อ แต่ถ้าไม่เขาจะร้องหนักจนถึงเช้า เราอยากรู้ว่าถ้าเราให้ลูกจุ๊บเต้า(ไม่มีน้ำนมแล้ว) จะมีข้อดีข้อเสียยังไงมีใครพอจะบอกได้บ้างไหมคะขอคำปรึกษาหน่อย เช่นข้อเสียฟันจะผุไหม หรือเขาจะติดเป็นนิสัยไหมที่ต้องจุ๊บทุกคืน เป็นต้น #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ใครมีประสบการณ์ #ลูกคนแรก