8 Các câu trả lời

ฝากครั้งแรก 5วีค หมอซาวด์ให้เจอแต่ถุงค่ะ อีกครั้งตอน 8 วีคเจอตัวเด็กพร้อมหัวใจ ล่าสุด 11 วีค หมอซาวด์ให้ดูพัฒนาการค่ะแล้วเจาะเลือดกลับบ้านเลยค่ะ ส่วนตัวฝากคลีนิค ไป3 รอบหมอซาวด์ให้ทุก รอบค่ะเพราะเราเสียเงินค่าซาวด์ด้วย

บ้านนี้ไปฝากครั้งแรกตอน9wหมอก็ไม่ซาวนะคะ แต่แม่กังวลอยากเห็นน้องเลยไปซาวอย่างเดียวที่รพ.เอกชนค่ะ พอเห็นน้องแล้วหายกังวลเลยค่ะเจอตัวน้องหัวใจเต้นปกติค่ะ

เราซาวน์ตั้งแต่ 4wk จนถึง 10wk เลยค่ะ อาจจะเพราะเคยแท้งตอนท้องแรกด้วยหมอเลยต้องตรวจอย่างละเอียด แต่พอ 11-12wk หมอก็ไม่ได้ซาวน์ หมอบอกรอซาวน์อีกทีตอน 14wk ค่ะ

เราฝากตอน5วีคค่ะคุณหมอซาวนะค่ะแต่ไม่เจอน้องเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ค่ะพอ9วีคหมอนัดมะวานก้ซาวค่ะเจอน้องแล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไปตรวจที่รพ.ค่ะ พอผลออกมาว่าท้องหมอก็ซาวดูเราก็เห็นนะคะปริ้นให้ด้วย คงแล้วแต่รพ.ค่ะแม่

ของเราไปฝาดหมอก็ไม่ซาวด์ตอนนี้ถ้านับจากปจด.ก็11สัปดาห์รอหมอนัด8พค.ถึงจะรู้ว่าลูกเป้นยังไง

เราฝากรพ.เอกชน ซาวด์ตัวแต่ 4 week 5,6,7,8 วีคทุกรอบค่ะ พอเข้า8วีค ถึงเริ่มนัดเดือนละ1ครั้งค่ะ

เราไปฝากตอน9วีคก้ยังไม่ซาวค่ะ