19 Các câu trả lời

แต่เช็คในนี้มาตลอด ตั้งแต่หทอบอกว่า6สัปดาห์ค่ะ

ต้องบอกหมอยังไงค่ะถุงจะใด้ใบที่ซาวมา

แม่ได้แต่แบบถ่ายแปะใส่a4 ไม่ใช่แบบนี้เหมือนโพลาลอยด์เลยค่ะของแม่😂🍼

นับวันที่ประจำเดือนหมดค่ะ แน่นอนสุด

VIP Member

ในซาวด์จะ +- 7 นะคะ ดูในสมุดชมพูค่ะ วันที่เราไปซาว หมอจะเขียนเองค่ะว่าตอนนี้กี่วีคแล้ว

อิงในใบที่หใอเขียนค่ะ ในซาวด์ขะคลาดเคลื่อนนะคะ

VIP Member

น่าจะตามใบอัลตร้าซาวด์​เรยค่ะ​ ของเราคุณ​บอก​อายุ​ครรภ์​ตรงกับใบซาวด์​เรย​

ครั้ง​แรกคุณ​แม่ซาวด์​เดือน​ไหนเอ่ย​ คุณ​แม่ลองนับสัปดาห์​ที่ซาวด์​ครั้งแรก​ จนถึงครั้งล่าสุดดูค่ะ​ อายุ​ครรภ์​น่าจะได้ตามใบซาวด์​ล่าสุดพอดี

นับตามขนาดของน้องค่ะ...แต่หมอจะยึดตามเกณฑ์ครั้งแรก หักลบ 14 วัน ของวันกำหนดคลอด

☺️☺️☺️

ถามหมอค่ะ

ค่ะ

เราก็เหมือนกันค่ะครั้งแรก9วีค6วันหมอนัดวันที่20มันจะ12วีค5วันค่ะแต่ในใบซาวเขียนว่า13วีค1วันค่ะ งงเลย

ไปพบหมอรอบหน้าจะไปถามให้แน่ใจค่ะ แม่ละงงมากค่ะ

คิดว่าหน้าจะ9สัปดาเพาะถ้า6สัปดาไม่ตัวใหญ่ขนาดนี้

อันนี้9สัปดาห์ ค่ะ 6สัปดามีรูปซาวเล็กๆอยุ่ค่ะ

Câu hỏi liên quan