19 Các câu trả lời

ซาว์ตอน24Weekน้ำหนักน้องอยู่ที่800กรัมจร้า ตอนนี้27week1dayแล้วจร้าหมอที่คลีนิคกลัวคลอดยากให้แม่คุมอาหารและน้ำหนัก..แต่...ลูกชายคนแรกตอนคลอดน้ำหนักอยุ่ที่4โล50กรัมจร้าก้อคลอดเองจร้า...ท้องสองนี้เลยไม่กังวลจร้า...แต่ขึ้นอยู่กับคุณแม่แต่ล่ะคนจร้าว่าจะคลอดง่ายหรือยาก 😊😊😊😊😊

ส่วนมากก็จะเป็นนมกับผลไม้นะค่ะ

ตอนอายุครรภ์น้อยน้ำหนักจะยังน้อยมากอยู่ น้ำหนักจะขึ้นดีตอน weekท้ายๆค่ะ ลองๆดูกันนะคะ แม่ๆจะได้ไม่เครียด คุณหมอบอกน้ำหนักตัวไม่ต้องเยอะมาก เอาให้อยู่ในเกณฑ์ก็พอค่ะ ขึ้นเยอะเกินเสี่ยงเบาหวานและโรคอ้วนในเด็กค่ะ

ของหนู30week น้ำหนักลูก788 น้อยไปหรือป่าวคะคือกินตลอดบำรุงด้วยก้ไม่เพิ่มน้ำหนักแม่เพิ่มแค่5โลเองจาก36ตอนนี้41

VIP Member

บ้านนี้ตามเกณฑ์ค่ะ +เผื่อมานิดหน่อย แม่น้ำหนักไม่ขึ้นมาก ลงลูกหมด😂 กลัวคลอดเองลำบากค่ะ😂

24สัปดาห์ 664กรัมค่ะ แต่น้ำหนักแม่ไม่ขึ้นค่ะแพ้ท้องตนตอนนี้เลยค่ะ น้ำหนักแม่ลดไป8โลค่ะ😅

เราก็ดูตารางน้ีเหมือนกันค่ะ ไปซาวด์มาตอน 37 wks น้ำหนัก 2815 g ใกล้เคียงตารางเลย

บ้านนี้ 33 วีค น้อง น้ำหนัก 2740 แล้วจ้า เกินเกณฑ์ ไปเยอะเลย หมองดหวาน

สอบถามหน่อยค่ะ เราจะดูตรงใหนค่ะว่าน้ำหนักเท่าไหร่นะค่ะ

ของแม่บ้านนี้ หาหมอเมื่อวาน 27 weeks 3 day น้ำหนักน้องปาเข้าไป 1367 กรัม 😂

ท้อง18วิค6วันค่ะหมอบอกนำ้หนักลูก728gถือว่าOKรึเปล่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ