9 Các câu trả lời

VIP Member

มื้อเช้าเป็นมื้อสำคัญสำหรับทุกคนคะแม่ เมื่อก่อนเราไม่ค่อยทาน แต่ตอนนี้ทานตลอด แถมเรายังแบ่งการกินเป็น 5-6 มื้อ เพื่อลดการกินจุกจิกและป้องกันการบืนทานอาหารคะ ในทุกๆ มื้อเราจะกินให้ครบ 5 หมู่ไว้ก่อน และเสริมด้วยสารอาหารจากพวกผลไม้และนมตามคะ กินให้ครบและกินแต่สิ่งที่มีประโยชน์แค่นี้ก็ดีกับลูกแล้วคะ

ถ้าฝากครรภ์แล้ว คุณหมอจะให้ยาบำรุงมานะค่ะ ส่วนมากยาจะมีเช้าเย็น แล้วไม่ทราบว่าคุณแม่มียาที่หมอให้มั้ยค่ะ ถ้าไม่ทานข้าวเช้าแล้วคุณแม่จะทานยายังไงค่ะ

VIP Member

ก่อนตั้งครรภ์เราก็ไม่ทานข้าวเช้าค่ะ แต่พอไปฝากครรภ์ มีวิตามินหลังอาหารเช้าก็เลยต้องทานค่ะ เพื่อลูก เชื่อหมอไว้ก่อนค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-53144)

มื้ออื่นคุณแม่ก็กินอาหารที่มีประโยชน์ ให้ครบ 5 หมู่ก็โอเคนะคะ☺️

เราคนหนึ่งที่ไม่ค่อยชอบทานข้าวเช้า แต่โดนคุณสามีบังคับประจำ

อาหารเช้าเป็นสิ่งสำคัญนะคะ ทั้งต่อสมอง และต่อร่างกาย

เหมือนกันเรยค่ะข้าวช้าวไม่ค่อยด้กินเรยค่ะ

ควรทานอาหารเช้าน่ะค้ะ

Câu hỏi liên quan