54 Các câu trả lời

ทางทีดีปรึกษาหมอนะค่ะหนูเป็นไข้ไอ้ชื้อยาคีลนิคมากินหมอคลีนิคก็บอกว่ากินด้ายหั้ยยาอมมากับยาน้ำช่อมกินทีละ1.5มิลเอง ยุมาสามวันเจ็บทัองมากเลยมาหาหมอร.พ.หมอบอกเกิดภาวะแท้งคุกครามเลยต้องหั้ยนอนร.พ.ฉีดนากันแท้ง4เข็มระงับการแท้งก่อนแต่ยังม้ายยืนยันว่าจะระงับด้าย100%ป่าวอายุครรภ์6เดือน5วัน😭

คนท้องกินได้แค่พาราค่ะ ถ้าไม่ไหวไปหาหมอ หมอจะจัดยาให้ มียาสำหรับคนท้องค่ะ เพิ่งไปมาเหมือนกันได้ยาพาราแก้ไข้ กับยาแก้อักเสบเป็นตัวที่คนท้องกินได้ แต่ไม่มียาแก้ไอสำหรับคนท้อง หมอเลยจ่ายยาน้ำมาแทนค่ะจิบพอชุ่มคอ

บ้านนี้ก็กินน้ำอุ่นช่วยอย่างเดียวเลยค่ะ ไม่เคยกินตั้งแต่ท้องแรกยันท้องสอง นอกจากจะเป็นไข้ปวดหัวมากไป ก็กินพาราสักครึ่งเม็ดหรือเม็ดหนึ่งค่ะ

พาราเม็ดขาวฟ้า.รึ สีขาวล้วนค่ะ

ไม่ควรกินนะคะ กินได้แค่ยาพารา นอกนั้นก็ดูแลตัวเองตามอาการ จิบน้ำอุ่น ฯลฯคนท้อง เวลาทานยาทุกอย่างควรปรึกษาคุณหมอก่อนทุกครั้งนะคะ

พารากินได้คะแต่ทิฟฟี่มียาตัวอื่นผสมด้วยไม่แนะนำให้คนท้องกิน เราแนะนำปรึกษาหมอด้วยจะดีมากค่ะ

บ้านนี้ก้อกินค่ะน้องก้อปกติดี แต่ต้องเป็นหวัดจิงกินครั้งละเใดแค่นั้นค่ะ

บ้านนี้ไม่ขอพึ่งยาใดๆแก้ค่ะ ใช้หอมแดงกับมะนาว ไว้บนหัวนอน ช่วยบรรเทาอาการค่ะ น้ำอุ่นก็ดีค่ะ

หมอให้พารามา กับยาแก้เวียนศีษะ กินแล้วง่วงมากๆ รอบหน้าไปหาหมอขอหมอเลยคะ ถ้าปวดหัวบ่อย

ไปหาหมอคะ เราก็ไม่สบายอยู่คะ ก็จะมียาอื่นที่นอกจากพาราที่คนท้องสามารถกินได้ หมอจะจัดให้ตามนั้นคะ

VIP Member

เราว่ากินแค่พารา ไม่ก็ยาลดน้ำมูกสำหรับคนท้องดีกว่านะคะ ไปคลีนิคก็ได้ค่ะ เขาจะจ่ายยาสำหรับคนท้องให้ค่ะ

ห้ามกินจร้า พวกยาร่วมในหนึ่งเม็ด!!! กินได้เฉพาะทางอย่างเดียว เช่น พารา เเก้เเพ้ เป็นต้น

Câu hỏi liên quan